เตือน ภัย อู่ ROOKIE RACING SERVICE ใครโดนมาช่วยกันลงชื่อนะครับ เป็นประโยขน์กับผมและหลายๆฝ่าย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kantachit, 3 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kantachit

kantachit New Member Member

28
    0
    0
    ใครที่ทำที่นี้ ขอคุยหน่อย

ผมไม่ไหวและกับอู่นี้

ผมเอารถไปวางเครื่อง ae101 วาง 3s-gte direct coil เกียรเดิมขับสี่ อุดขับสองขับไม่ทันไร ท่อแอร์แตก คานลองเครื่องทรุด ก่อนเปลี่ยนคลัช บอกผมว่าคลัชไม่หมด แกะออกมาไม่เหลือง ราคาที่โทรมาคุยก่อนเปลี่ยนบอกผม 1200 เปลี่ยนเสร็จคิด 2000 ค่าแรง บอกเปลี่ยน ยาก ทั้งที่ตัวเองเป็นคนวางเครื่อง หลังจากเปลี่ยนคลัช เกีย
    ร์ดัง น็อทขาดคา คันไม่แน่น คลัชไม่จับ เปลี่ยนเสร็จหม้อน้ำรั่ว เนื่องจากโข่ง ไปกระแทกกับขาพัดลม ใบพัดไปปันท่อ จนรั่ว คานลองเครื่องไม่ได้คันน็อท คาไว้ครึ่งเซน เค้าบอกที่คลัชไม่จับเพราะว่าไม่ได้ต่อ ออยคลูเลอร์เกียร แล้วยังบอกว่าชุดคลัชที่ซื้อมาว่าคลัชปลอม ทั้งที่ร้านที่ซื้อคือร้านแฟนผมเอง ของเค้าก็ไปเบิกให้ เค้ายังพูดเองว่าของแท้มันจะแพง ผมก็เอา หม้อน้ำคอคอด ก็ปล่อยมาให้ผมขับ

ได้เอาไปแก้ไข บอกจะทำให้ใหม่เรื่องเครื่องเรื่องเกียร์

อีกสองวันต่อมา โทรมาหาผม บอกเกียร์พัง ยกรถขึ้นแล้วหมุนล้ออีกข้างไม่หมุนนิ่งเลย สึ่งเป็นปกติของเกียร์ เต็ดโรงงาน กับบอกผมว่าเกียรพัง หมุนมันหมุนข้างเดียว เครื่อง 3s-gte ไรเด็ค คอย เค้าบอกว่าขับหน้าไม่มีเต็ด เต็ดมันอยู่ที่เฟืองท้าย ขับหน้าไม่มีเฟืองท้าย แล้วเค้าก็บอกว่าเค้าผ่าเกียร์มานักต่อนักแล้ว แบบนี้เกียร์พัง อ๋อที่ปล่อยรถผมออกมานี้ ล้อหมุนข้างเดียว ขับกันอยู่ทุกวัน อย่างนี้ผมเก่งไหมครับ รถล้อหมุนข้างเดียวก็ขับได้ แบบนี้ถอดเพลาข้างที่ไม่หมุนออกเลยยังไงก็ไม่ได้ใช้ หนักลงปล่าวๆ ผลงานวางเครื่องบอกได้เลยว่า เละ ดูไม่ได้

ขนาดช่างของอู่เค้าเอง อีกชุดหนึ่ง ยังบอกเลยว่าดูไม่ได้ เอารถไปให้ใครดูเค้ายังอายเลย นี้หรืออู่ลงหนังสือรถ(ช่างที่พูดคือช่างอีกชุดที่ได้วางเครื่องให้ผม มาทีหลัง ไม่เข้าใจระบบเค้าเหมือนกัน ผมได้คุยกับช่าง เค้าก็ตอบจะทำให้ใหม่หมด สรุปวันนี้โทรมา บอกว่าเกียร์พัง อย่างที่เล่าไว้ข้างตัน บอกให้ผมเปลี่ยนเกียร์ทั้งๆที่ ผมก็ศึกษา ถามผู้ที่เคยใช้ และพี่ๆใน aeracingclub ทุกคนก็ว่าอย่างที่ผมเป็นคือเกียร์เต็ด ผมบอกให้เค้า ประกอบไว้เหมือนเดิม ทำให้จบเกียร์ไม่เปลี่ยนจะใช้เกียร์เดิม เค้าก็บอกว่า พี่หวังดีไม่อยากให้น้องเสียค่ายกลงอีก เปลี่ยนเลยทีเดียว ผมก็บอกไม่เอาไว้อย่างงั้น แล้วเค้าบอกมาอีกนั้นผมคิดค่ายกเกียร์นะ งงไหมครับ ให้แก้งาน ดันบอกว่าคิดค่าแรง มีที่ไหนเค้าทำกันครับ ค่ายกคลัชผมก็จ่ายไปต้อง 2000 แถมเปลี่ยนคลัชใช้เวลา 4 วัน มันก็ยังประกอบไม่ดี ให้แก้งาน ก็ยังมาคิดเงิน

รถของผม ae101 บอกของผม ae100 ผมบอกไม่ใช่ เออี 100 ไฟท้ายจะส้มแดง ไม่เชื่อพี่ก็ไปดู เลขตัวถังซิ

เค้าก็ไม่เชื่อ บอก ae101 จะเป็นตัวตูดเป็ด หรือ ae111 งงกันไปเลย

เรื่องที่หม้อน้ำรั่ว ก็บอกว่า เวลารถเบรกเครื่องจะโยนตัวไปกระแทรก ขาพัดลม ทั้งๆที่โข่ง อยู่ห่างขาพัดลมหม้น้ำเกือบ สองนิ้ว คือจะเอาผมเป็นฝ่ายผิดทุกเรื่อง ประมานว่ากูทำดีกูไม่เคยทำผิด เจ๋งครับ ครั้งแรกในชีวิทเลย ผมเปลี่ยน คาลิปเปอร์ เบรก ดังไม่ใส่แผ่นลองผ้าเบรกให้ด้วย ไม่รู้เพราะอะไรสูตรมั้ง ผมบอกเค้าว่าพี่ไม่ใส่ให้ผมนะ เค้าบอกว่าของเก่าไม่มี ผมเถียงเลยก่อนไปวางผมยังแกะอยู่เลย สุดท้ายไปนั่งหาซากแผ่นลองผ้าเบรก ที่ เจอครับ ติดอยู่กับผ้าเบรกเก่า ผมก็ให้เค้าใส่ให้ เค้าบอกว่า ถ้ามันไม่ มันจะคอนเวลาเบรก มันจะคอนได้ไงครับ มันมีลูกสูบเบรกดันอยู่นิ

ทุกคนคิดว่าไงครับ ผมมาตามหาความรับผิดชอบแล้วไม่อยากให้ทุกคนตกเป็นเหยื่อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2011
  2. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    เจอช่างเถอะเข้าแล้ว อ่านแล้วอู่แท็กซี่ยังทำได้ดีกว่าเลย

3. kantachit

28
    0
    0
    จริงครับผมว่าอู่แท๊กซี่ยังมีดีกว่า

4. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    เคยเจออู่แบบนี้เหมือนกันคับเข้าใจความรู้สึกเลยคับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อาจจะเป็นวิศวกรรมแนวใหม่ ที่เรียกว่า "NEO ENGINEERING"...

6. kantachit

28
    0
    0

ครับ ตอนนี้เครียดมาก หมดไปเยอะ ทางบ้านก็ว่าอีก ได้กับมาขับไปไหนก็ ลำบาก

7. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ผมว่าไหนๆก็บานปลายแล้ว หาอู่ใหม่มาทำให้จบดีกว่าครับ
    เจอแบบนี้ก็เศร้าแทนครับ

8. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    อันนี้ผมเข้าใจครับ เพราะผม ก้อ โดน เหมือนกัน

แต่ผม พัง ทั้งเครื่องเลย ผมได้ ไป ทำเครื่อง ใหม่ 4G63 NA ได้เปลี่ยน ลูกสูบ ก้าน ฝาสูบ ขับ ไม่ถึงเดือน พัง คา ทางด่วง

แม่ง บอกว่าผม ขับเร็วในเมื่อผม ก้อไม่ได้ขับเร็วเลยเพราะรถ พึ่งทำเครื่อง มา ไปแค่ สยาม เอง

ทุกวันนี้ โดนพ่อด่า อู่อยู่แถว ลาดกระบัง

9. kantachit

28
    0
    0
  10. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมว่าเจอแบบนี้เปลื่ยนอู่ทำใหม่ดีกว่าครับ

11. kantachit

28
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ

12. "ขับหน้า ไม่มีเฟืองท้าย"

จำเริญๆ เถอะ พ่อคุณเอ๋ย

เปลี่ยนอู่เถอะครับ !!!

13. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    ก็ขื่อเค้าบอกอยุ่แล้วงัย Rookie ??

14. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ตัดใจกัดฟันย้ายอู่เลยครับ

จริงๆนะ

ผมก็เคยผ่านไอ้เรื่องแบบนี้มาเหมือนกัน

15. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    แปลกดี ขับหน้าไม่มีเฟืองท้าย เอาเฟืองเกียร์ขับ เลยหรอไง

16. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ถ้าเป็นผมเห็นช่างมันมาเถียงรหัสบอดี้รถเราแบบมั่วๆ ผมก็หนาวแล้ว!!
    ประมาณว่ารถตูถ้าอยู่กับอู่เทพนี้อีก มีหวังรถตูโดนรุมโทรมหรือไม่ก็เละแล้วไม่จบแน่

ทำใจหาอู่ใหม่เถอะครับ แบบนี้ฝืนไปก็ยิ่งเจ็บตัว & เจ็บใจ

17. หาอู่ใหม่เถอะครับ....ลองปรึกษาในบอร์ดนี้ดูว่ามีอู่ไหนทีเดียวจบมั่ง ยอมเสียเพิ่ม เสียแพง แต่ให้งานออกมาดี จบ ขับสบาย ก็โอเคแล้ว กัดฟันจ่ายเงินก้อนสุดท้ายหาอู่ดีๆทำให้จบเลยครับ.....
    อย่าเพิ่งท้อครับ...ทำให้จบแล้วใช้ให้คุ้มครับ.....

18. kantachit

28
    0
    0
    มีใครพอรู้จักอู่ดีๆแถวบ้านผมบ้างไหม ผมอยู่ หนองแขม บางแค อะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 03:50:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 03:49:31 ----------

ไอช่างไม่เท่าไร เถียงกับเจ้าของอู่นี้สิ

19. kantachit

28
    0
    0
    ยังไม่รู้จะเกียร์เต็ดเลย เวนกรรมแท้ ใครใส่เกียร์เต็ดโรงงาน คือเกียร์ พังจำไว้ถ5555555

20. kantachit

28
    0
    0
    ไม่เปลี่ยนไม่ไหวแล้วครับ ให้แก้งานดันแก้ตัว

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    รีบเปลี่ยนอู่ให้ไวอ่ะคับ เจอช่างอย่างนี้

22. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เปลี่ยนร้านทำใหม่ครับ เอาที่เข้าใจอ่ะครับ

23. gogolack

gogolack New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าผมไม่คิดลึกเกินไปนะ(คิดตรงกันเลย).......555555555......

24. cveg4door

cveg4door New Member Member

2
    0
    0
    เจอแบบนี้ เซ็ง... เปลี่ยนอู่เลยครับ

25. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เปลี่ยนอู่เถอะครับ

26. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    สู้ๆคะ มันต้องมีสักที่ อู่ในฝันน..ขอให้เจอเรวๆนะค้า...

รีบเปลี่ยนก่อนที่รถเราจะกลายเป็นตัวปะหลาดอ่ะ เหงเเล้วหนาวเเทนเลย
    ขอบคุนคะที่มาเตือนๆกันคะ

27. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ผมว่าสงสัยผมจะคิดเบบเดียวกันเลย

28. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    อู่นรก เหอะๆ ถอยๆๆๆๆด่วน

29. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    แนะนำอู่ช่างตุ้ม Cake-maker พระราม9 ครับ

กลุ่ม เออี ไปทำกันตั้งหลายคนคับ ^^

30. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    จะรอดูว่าแม่งจะออกมาแก้ตัวว่ายังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้