Nissan B14 M/T เกียร์หอน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 16 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ฺB14 เกียร์ธรรมดา ปี95 มีอาการเหมือนเกียร์หอนครับ เป็นช่วงประมาณเกียร์ 4-5 จะหอนตอนวิ่งประมาณ 60 - 80 จากนั้นก็เงียบลง แต่พอผ่อนลงมาถึงช่วงความเร็ว 60-80 ก็หอนเหมือนเดิม ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ลูกปืนล้อ แต่ลองยกดูแล้วหมุนก็ปกติ เพิ่งเปลี่ยนคลัชกับเกียร์มาเมื่อตอนเดือนมิถุนายน วิ่งเกียร์อันที่เปลี่ยนใหม่นี้มาประมาณ หมื่นโลเอง ควรทำอย่างไรดีครับ

1. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เจ้าของรถว่าเป็นที่เกียร์ แต่ลองเอารถไปให้ช่างหลายๆที่เช็คดูนะครับ ว่าเสียงมาจากเหตุใดแน่

อาจจะเป็นลูกปืนล้อ หรือเสียงจากยางรถ หรือถ้าเกียร์จริง น้ำมันเกียร์เป็นไงมั้ง สุดท้ายไม่ซ่อม ก็ เปลี่ยนเกียร์อ่ะครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เช็คตามข้างบนเลยค้าบ

3. i-chieam

i-chieam New Member Member

5
    0
    0
    ผมเคยเป็นเสียเกยร์ฟรีๆๆไปลูกหนึ่ง เป็นลูกปืนล้อเฉยเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้