brembo racing t กับ Project Mu คุณจะเลือกอะไร ( ลงรูป+รายละเอียด แล้วนะคับ )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nun-2531, 26 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nun-2531

nun-2531 New Member Member

35
    0
    0
    brembo racing 4pot กับ Project Mu จะเอามาใส่ ยาริส คุณจะเลือกอะไร

ถ้าProject Mu แพงกว่าประมาณ 5,000

Project Mu ใหญ่กว่า brembo racing อีกเท่าตัว พูดง่ายๆจับเต็มๆจาน แถมแต็มล้อเลยอะคับ ใส่แค่ล้อ 15 อะคับ

นัดใส่วันศุกร์นี้แล้วคับ ไม่รู้หมือนกันว่าจะออกมายังไง จะสวยหรือป่าว
    พี่ที่ขายเบรครู้จัก กับเจ้าของ ร้าน เลยรัดคิวให้ คับ ไปวัดขนาดทำฮัพมาเมื่อคืนคับ ร้านนี้ รถสวยๆเต็มเลยคับ
    ลืมถ่ายมาให้ชม เดี๋ยววันไปใส่ จะ ถ่ายมาได้ชมกันคับ

มีรูปเบรคให้ชม กัน ดูจากรูป แล้วอาจจะเท่ากัน แต่ตัวจิง Project Mu ใหญ่กว่า brembo racing อีกเท่าตัว
    Project Mu สภาพยังไม่ได้ล้างนะคับ

ขอความให้ พี่ๆทุกท่าน ที่เข้ามาอ่านโพสนี้

ช่วยแสดงออกความคิดเห็นหน่อยนะคับ

ผมจะใส่อยู่วันสองวันแล้วยังคิดไม่ตกเลยคับ

แสดงความคิดเห็นเยอะนะคับ ได้โปรด....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2011
  2. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    มุมผมใช้รถที่หาของแต่ง ตรงรุ่น ยาก

ถ้ามีของแต่งอะไรที่ตรงรุ่น ใส่แล้วแจ่ม

จะเอาเป็นตัวเลือกแรกๆ ก่อนคับ

ถ้าของแปลงดีและราคาโดนกว่าค่อยว่ากัน

3. ในใจอยากได้อันไหนซื้ออันนั้นเลยครับจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายทีหลัง
    ส่วนเรื่องดัดแปลงก็ต้องมีกันบ้างถ้าอยากใส่

4. ohm144

ohm144 New Member Member

3
    0
    0
    ตรงรุ่นครับ ถึงเวลาถอดขายได้เลย เอาของเก่ามาใส่กลับ ลองดูครับ

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ในข้อ 1 จะว่าเป็นงานแปลง มันไม่ใช่นะคับ เพราะขาต่อมันทำได้เลย
    ส่วนจาน ถ้าเป็น 2 ชิ้น ขึ้น HUB ใหม่ ก็เหมือนกับตรงรุ่นเลย เพราะไม่ต้องดัดแปลงตัวรถ และสินค้า
    เพียงแต่ว่าทั้ง 2 ส่วน ไม่ได้มาจากโรงงานแบรนด์นั้นๆๆ ... แต่ฝีมือคนไทย ก็ไม่แพ้ใครในโลก

ถึงตรงนี้ มันหักล้างด้วยเหตุและผลไม่ได้แล้ว อยู่ที่ศรัทธาล้วนๆ :D:D

อีกหน่อยนะคับ อ้างอิงจากคำถาม

...ถ้าเปลี่ยนรถสามารถนำไปแปลงใส่กับรถใหม่ได้ ถ้าขายไม่ขาดทุนมาก และ ขายต่อให้กับรถได้หลายรุ่น...
    ....ขายต่อขาดทุนเยอะ ขายต่อได้เฉพาะ ยาริส เท่านั้น ถ้าเปลี่ยนรถ ก็อาจจะนำไปใส่รถใหม่ไม่ได้ ....

เบรคแบรนเนมพวกนี้ เค้าทำสินค้าออกที่ยืดยุ่นต่อการ นำไปใส่รถได้หลายรุ่นอยู่แล้วคับ
    โดยเฉพาะคาลิปเปอร์ที่ยึดแบบ เรเดียล เมาท์ และจาน 2 ชิ้น ที่ไปทำ HUB ใหม่ได้ง่ายๆ
    จริงๆแล้วมันมีส่วนที่ "ตรงรุ่นรถ" เพียง 2 ส่วนเท่านั้นนะคับ คือ
    1.ขาต่อคาลิปเปอร์ 2.HUB
    ดังนั้น ถ้าคุณขายต่อโดยที่ไม่ใช่รถรุ่นเดียวกัน เค้าก็แค่ไปทำ "ขาต่อ" และ "HUB" ใหม่เท่านั้นเอง
    ซึ่งราคาขายต่อ เรื่องตรงรุ่นไม่ได้เป็นปัจจัยเดียว ขึ้นอยู่กับแบรน และสภาพของเบรคนั้นด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2011
  6. จริงอย่างเจิ้นว่าแหล่ะ แต่ผมใส่ Wilwood นะ...เพราะขายอยู่ 555+

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    กำลังจะเข้ามาแนะนำ ของพี่คนนี้เลย WillWood ราคากำลังน่ารัก ใส่แล้ว สุด ใส่แล้วหล่อ อิอิ ^^"

8. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    Project Mu เลย
    แหล่มสุดๆๆ

9. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    project MU มาแรงกว่าครับอารมนี้

10. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ใช้จานขนาดเท่าไหร่ครับ สำหรับล้อหน้า 15 นิ้ว โดยเฉพาะ Project Mu ครับ สนใจเหมือนกันครับ รถผมล้อ 15 นิ้วเหมือนกัน

ในรูปจากสภาพ brembo สภาพสวยกว่าครับ แต่ผมบ้า Project Mu ครับ ถ้าเอาไปล้างแล้วสภาพดูดีกว่าเดิมเยอะ ก็ Project Mu ไปเลยครับ 555555

11. nun-2531

35
    0
    0
    ใช้จาน282คับ แล้วทำฮัพให้หุบเข้าไปอีกอคับ เพื่อที่จะไม่ให้ ปั้มโดนล้อ
    Project Mu ในรูปยังมะได้ล้างทำความสะอาดเลยคับ เห็นที่แรกก็ตกใจ เหมือนกัน

ยังไงจะเอา ราคา พร้อม รายละเอียด มาลงให้ดูนะคับ

12. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับ รอชมๆ

13. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    โดยส่วนตัวชอบ MU นะคับ

เบรมโบ้ตัวนี้ก็เท่นะคับ แต่มันเล็กมากกกกจิงๆ

14. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เป็นผม ผมใส่ P'Mu เรื่อง Brand + ประสิทธิภาพหายห่วง และใส่แล้วเต็มล้อ สวยยยยยย

15. Harich

Harich New Member Member

3
    0
    0
    Project Mu ค้าบหล่อๆๆ

16. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    project MU

17. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    Project Mu หล่อๆ เลยคับ

18. aOOa

aOOa Member VIP

89
    6
    8
    ถ้าเป้นmu ตัวนี้น่าจะเป้นรุ่นเก่านะคับ ใส่bremboดีกว่าคับ สุดกว่าลุกสุบไทเทเนียมนะถ้าจำไม่ผิด ใส่กับรถแข่งเท่านั้นนะรุ่นเนีย

19. nun-2531

35
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะคับ กำลังจะไปใส่วันนี้แล้วอะคับ เดี๋ยวยังไงจะเอารายละเอียดมาให้ชมนะคับ

ความคิดเดียวกันเลยอะคับ แต่ ไม่ทันแล้วอะคับ ตกลงใส่ Project Mu ไปแล้วอะคับ
    เห็นว่ามันใหญ่กว่า brembo ไหนๆจะเสียตังก็เลย เอาใหญ่ๆไปเลยอะคับ แต่ยังไงก็ขอบคุณความคิดเห็นพี่มากๆเลยนะคับ

20. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    อยากเห็นตอนใส่ + ราคาครับ

21. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ราคาเบมโมเท่าไหร่

22. nun-2531

35
    0
    0
    รูปถ่ายมาน้อยนะคับ ไม่มีกล้องไปคับ ลืมๆ
    33,500 net คับ สนใจpm สอบถามได้คับ

รายละเอียดทั้งหมดที่ทำมาคับ (ทุกอย่างที่ทำ คือราคา คนรู้จักกันนะคับ ราคาจิงๆ อยู่ในวงเล็บคับ
    ปั้ม Project Mu 35,000 (37,000)
    จาน 2 ชิ้น 4,000 (6,000)
    ทำฮัพ พร้อมเจียจาน 5,000 (ขั้นต่ำ5,000 ขึ้นอยู่กับขนาดของจาน)
    ขาจับปั้ม 3,000 (4,000)
    รวม 47,000
    แต่พี่เจ้าของรู้จักกันอะคับ เหลือ 45,000

อันไหน ถูก อันไหน แพง แสดงความคิดเห็นได้เลยนะคับ พร้อมรับฟังนะคับ

พี่ๆท่านใดสนใจ pm หรือโ ทรมาคุยรายละเอียดกันได้นะคับ หรือ ฝากหา ปั้มเบรค จะได้แนะนำถูก

รูปถ่ายมาน้อยนะคับ ไม่มีกล้องไปคับ ลืมๆ ฮัพยังไม่ได้ ไดร สีนะคับ ร้านไดรสี มันปิด

[​IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2012
  23. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    hub ไม่อโนได หน่อยหรอครับ

24. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    Brembo ตัวนี้ คุณภาพดีกว่าProject Mu ด้วยประการทั้งหมดทั้งปวงครับ ไม่ต้องเอามาเทียบกันเลยครับ แต่ว่ามันเหมาะจะไว้ใช้ในสนาม

มากกว่า เพราะ? ผ้าเบรคที่ใส่ในปั๊มBrembo ตัวนี้ เนื้อผ้าที่ผลิตออกมาจะเป็นเนื้อผ้าเกรดแข็งพิเศษ ทั้งนั้น วิ่งกัน2รอบบางทีก็โยนทิ้งแล้วครับ

จุดดีคือ มันเป็นลูกเป็นTitanium Inserted,น้ำหนักเบามาก,ผ้าเบรคถอดใส่ง่ายมาก,ระบายความร้อนได้เร็ว ทำให้การขยายตัวของลูกสูบ

มีต่ำกว่า โอกาสเบรคติดสูบติดมีน้อยกว่า จุดอ่อนคือ เบรคมักจะมีเสียงดังบ้างเนื่องจากไม่มีผ้าเบรค

เนื้อนิ่มให้ใช้มาก,slot ผ้าเบรคมักจะใส่ผ้าแล้วหลวม เพราะมันไม่มี แผ่นสปริงดันหลังผ้าเบรค เลยทำให้ผ้าเบรคขยับตัวได้บ้าง จุดประสงค์เพราะในสนาม

เค้าต้องการความไว ในการเปลี่ยนผ้าเบรค ดึงสลักปุ้บจับยัดผ้าเบรคลงไปจบ ส่วนProject Mu ก็ปั๊มซิ่งทั่วไปครับ ถ้าใช้street used ก็Project Mu.

25. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    อยากมีฮับบ้างจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้