สงสัยเรื่อง O2 senser และความร้อนเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย creative, 12 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. creative

creative New Member Member

13
    0
    0
    ผมใช้ sunny B14 ปี97 เครื่อง GA16DNE

1. O2 senser คือตัวไหนครับ
    2. เราจะรู้ได้อย่างไรว่า O2 senser เสียครับ
    3. รถผมตอนสตาร์ตใหม่ๆที่ท่อไอเสียมีกลิ่นน้ำมันเหมือนเผาไหม้ไม่หมด เริ่มกินแก๊สมากกว่าปรกติ(เมื่อก่อน 11-12โลลิตร เดี๋ยวนี้เกือบๆ 10โลลิตร)น้ำมันยังไม่ได้ลองครับ แบบนี้ปรกติอยู่รึเปล่าครับ

4. เวลาใช้ปรกติ ความร้อนขึ้นเลยกึ่งกลางไปนิดนึง แต่ไม่ถึง 7/10 แต่เครื่องเดินนิ่ง แบบนี้ปรกติหรือว่ามีอะไรเริ่มเสียรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากๆครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  3. creative

creative New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ

เท่าที่ดู O2 senser ผมคงปรกติอยู่ครับ ตอนแรกผมว่าน้ำมันจ่ายมากกว่าปรกติ แต่เท่าที่อ่านถ้าจ่ายน้อยไปเครื่องจะร้อน ผมคิดว่ามันคงปรกติแล้วล่ะ
    สำหรับความร้อน รีเลย์พัดลมน่าจะเสีย เพราะมันตัดต่อตามคอมแอร์อย่างเดียวเลย เครื่องร้อนก็ไม่ทำงาน

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเช็คพวกระบบน้ำด้วยก้อได้ค้าบ ปั๊มน้ำ วาล์วน้ำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้