เคลมรอบคัน วิริยะ แนะนำอู่หน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Cadenza..., 11 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cadenza...

Cadenza... New Member Member

49
    1
    0
    เคลมรอบคัน วิริยะ รบกวนแนะนำศูนย์ หรือ อู่ เจ๋งๆหน่อยครับ...

ปล. รถ Civic FD เบี้ยซ่อมห้าง แต่งานสีที่ศูนย์ที่ผ่านมาไม่เคยประทับใจเลย... หรือว่ายังไม่เจอศูนย์ดีๆก็ไม่รู้

2. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    อู่ไทยรัฐ บางกรวยครับ

3. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อู่ เซฟตี้ พุทธมณฑลสาย3 สุดๆครับ ^^

4. Cadenza...

49
    1
    0
    ขอบคุณครับ... ผ่านแถวนั้นบ่อย เดี๋ยวจะลองแวะไปดูงานครับ...

น่าสนใจครับ... เดี๋ยวขอหาขอมูลหน่อย... ใกล้ไกลแค่ไหนผมไม่สน ( ขอแค่อยู่ในกรุงเทพฯ หรือ ปริมณฑล ) แต่ของานเทพจริงๆ...

5. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    Masterpiece ถนนสามัคคีคร้าาาาบ:)

6. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    สมบูรณ์มอเตอร์ครับ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แถวไหนครับ

8. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ช.สยามยนต์ ถนนพระราม3ครับ ลองหาดูในเน็ตได้ครับ

9. Cadenza...

49
    1
    0
    ขอบคุณครับ...
    ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงตระเวนดูตามอู่ที่เพื่อนๆแนะนำกันมา...

เจอหลายอู่ ดูดี มีรถหรูอย่าง Porsche, Benz, BMW มาทำ... แต่ใช้สี STANDOX
    แล้วก็เจอหลายอู่ ทำรถบ้านๆหน่อย... แต่ใช้สี นกแก้ว

ทุกอู่ที่ไป ยืนยันว่าใช้ 2K เต็มระบบตั้งแต่ขั้นตอนแรก ยันขั้นตอนสุดท้าย 100% (แต่เจ้าของอู่บอกว่า อู่ที่ไม่เต็มระบบจริงๆก็มี... ก็ต้องเช็คก์กันดีๆ)

ตอนนี้เลยยังตัดสินใจไม่ถูกเลยว่าจะให้น้ำหนักไปทางไหน สีนกแก้ว... หรือจากรถที่ไปทำ...

10. ไทยรัตน์งานสีดีคับ แต่ผมว่าเเลคเกอร์เค้าใช้ไม่ดี พอหินกระเด็นสีหลุดง่าย

ไปทำจากอู่ที่รู้จัก เปลี่ยนแลคเกอร์แบบแข็ง แทบไม่มีรอยเวลาหินกระเด็นเลยคับ

11. oyosai

oyosai Member VIP

37
    1
    8
    ไทยรัฐ บางกรวย เคยไปทำก็ดีนะ

12. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    แวะมาเก็บข้อมูลด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้