ติดวัดรอบ b11 ยังไง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 7 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้รถ b11 หน้าปัดเป็นรุ่นที่ไม่มีวัดรอบ พอดีผมได้วัดรอบหน้ามืดของ auto gauge มาครับ มันมี ปลั๊กนึงซึ่งมีสายไฟ 4 เส้น คือ แดง=ไฟบวก ดำ=กราว ขาว=สวิทกุญแจ ส้ม=ไฟหรี่ และมันก็มีอีกปลั๊กนึงซึ่งมีสายไฟเส้นเดียวมันให้ต่อเข้ากับ ecu แต่รถผมมันเป็นคาร์บู เครื่องเดิมอะครับ ยังงี้สายเซ็นเซอร์ต้องต่อกับอะไรครับ รอบมันถึงจะขึ้น

1. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ช่วยดัน ครับผม
    รอพี่ๆ หน่อย นะ ครับ

2. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ไปคอยล์โลดครับ

3. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ตาม เป็กคับ แต่เป็น คอยผั่งลบนะ

4. ลองต่อไปที่คอยแล้วครับ แต่พอต่อเข็มวัดรอบมันก็กวาดแล้วไปค้างที่ 10000 รอบ ไม่ลงเลย ยังงี้มันเป็นอะไรครับ รบกวนด้วยครับ

5. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  6. ลองต่อทั้งคอย+และ-แล้วครับ บางทีมันก็ขึ้น บางทีมันก็ไม่ขึ้น พอจะมีที่อื่นที่ต่อได้อีกมั้ยครับ

7. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ต่อได้ที่เดียวครับ ต่อที่ขั้ว- เท่านั้น ไม่อย่างงั้นมันจะไปสวรรค์ครับ...อิอิ

8. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ยกให้เป็นหน้าที่ของร้านไดนาโมหรือร้านไฟฟ้ารถยนต์ดีกว่าครับ ตอนผมติดก็ให้ร้านติดให้ ค่าติด300 เดินสายเนียนๆเลย หุ้มข้ออ่อนด้วย แต่ตอนนี้ไม่เนียนแล้ว เพราะว่าย้ายที่ติดหลายหนเกิน สายเริ่มเยินแล้ว อิอิ :)

9. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0

ขอโทษทีคับที่บอกเป็นขั้วบวก มันต้องต่อขั้วลบคับ หามาให้แล้ว ตามภาพเลยคับ

10. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ถ้าเครื่องเดิม ๆจิง ๆ E13 จานจ่านเปนทองขาว ต่อเข้า จานจ่ายครับ
    ถ้าเปลี่ยนจานจ่ายเป็น CDI แล้วต่อเข้าคอยด์ลบ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้