ตามพี่ๆจะเอา เฟืองท้ายSkylineใส่หน้าเเหลมต้องทำอย่างไร

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย กระป๋องขับ, 5 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระป๋องขับ

กระป๋องขับ New Member Member

13
    0
    0
    ผมมีเฟืองท้ายSkyline 5 แชก อยากใส่ให้หน้าเเหลมจะต้องซื้ออะไรเพิ่ม หรือจะต้องทำอย่างไรต่อบ้างครับ

2. art_nalam

art_nalam New Member Member

103
    3
    0
    ที่จะเอาแบบนั้น ต้องเปลียนทั้งแพเลย รึ ว่าหาเพลาท้ายนิสันเปิดตูดมานะคับ

3. เสริมครับ ไม่งันก็ หาของบิ๊กเอ็ม หรือของรถตู้ ยูนิแวน ก็ได้ โชคดีได้ เบอร์ 4.1 เต็ดโรงงานมาด้วย(สำหรับยูนิแวนน่ะ) ถ้าไม่พอใจก็เอาใส้ของสกายมาสับเอาว่าจะเอาเบอร์อะไร เต็ด ไม่เต็ด แต่ที่สำคัญ ต้อง เลาะและตัดหูเพาท้ายของเดิมมาเชื่อม ใส่ของเพาท้ายที่ซื้ออันใหม่มา (เพาท้ายใหม่ต้องตัดออกหมด) แลัวก็หาริง แบบที่ตั้งได้มาใส่ด้วย มี ทั้งหมด 5 ตัว มีทั้งสั้นและยาว ถ้าหาไม่ได้ก็ตัดต่อเอา เอาไ้ว้เพื่อตั้งศูนย์ ล้อหลังครับ ไม่งันออกตัวไม่ตรงครับ

4. chaiwat grinsrithong

chaiwat grinsrithong New Member Member

64
    0
    0
    ตามนั้นไป

ตามพี่ josh เลยครับทำมาแล้ว ที่อู่ ศาลาแดง เรดซิ่ง
    น้ำที่บ้านพี่แห้งยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้