ทริปท้าลมหนาว 7-12 นี้ที่เชียงใหม่-เพชรบูรณ์^^' รูปมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 6 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    หนีจากอีสานย้ายมาอยู่กทม.ได้ไม่นานก็รู้สึกว่าบางกอกจะร้อนกว่าที่คิด
    ที่บ้าน(อีสาน)เค้าหนาวกันหมดละ บางกอกยังร้อนอยู่เหมือนเดิม ก็เลยหาโปรเจ็ก
    ไปคลายร้อนสรุปไปเชียงใหม่-เพชรบูรณ์ เลยอยากชวนพี่น้องในคลับเราไปด้วย ใครจะไปเชิญเลยนะครับ
    ส่วนใครไม่สะดวกไปเดี๋ยวจะเอารูปสวยๆมาฝากนะครับ :p
    และอีกอย่างนี่เป็นการไปเชียงใหม่-เพชรบูรณ์ ครั้งแรก(เชยจริงๆ)เลยอยากขอความชี้แนะพี่น้องคลับเราว่าควรไปที่ไหนบ้าง
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับป๋ม......ขอบคุณครับ
    ปล.ใครอยู่เชียงใหม่-เพชรบูรณ์ เจอกันครับป๋ม ขอคุณครับพี่น้อง :eek:

เช็ครถก่อนเดินทาง....เปิดดูให้หมดทุกซอกทุกมุม555
    พอเช้ามาก็ดิ่งไปที่ดอยอินทนนท์ ในเมืองเชียงใหม่ไม่หนาวแต่บนดอยสุดๆๆๆ
    อีกแค่5กิโลครับ สู้ๆๆ
    วิ่งเซอร์กิตมาตั้งหลายสนาม....เจอสนามนี้2แถวยังแซงครับ อิอิ
    ถึงยอดดอยแล้วก็เริ่มแกะสติ๊กเกอร์ออกเลย แกะทำไมดูรูปต่อไป แฮแฮ
    เห้นเค้าทำกันเลยเอาบ้าง.......(ขอใหม่ด้วยนะครับพี่กอล์ฟ)แฮแฮ
    ข้อควรระวัง เหนื่อยง่ายจิงๆอากาศมันบางมาก
    ไปไหว้เจ้าเมืองเอาฤกษ์เอาชัยครับ
    หมุดสูงสุดไม่เท่าไหร่ ดูดีๆแต่มีเหรียญจะไปยัดตามทำไมไม่เข้าใจ
    ผมไปถึงประมาณเที่ยงยังหนาวขนาดนี้ ไม่เห็นแสงแดดเลย
    ขาดไม่ได้จิงๆ ไม่กล้าฉี่ส่งเดช อิอิ
    บ่ายโมงมองไม่เห็นไรเลยครับ
    มะไหวเลยลงมาข้างล่างอีกหน่อยที่มหาธาตุเจดีย์
    วิวใช้ได้พอมองเห้นอะไรบ้างครับ
    มองเห็นรถตัวเองอยู่ไกลๆโน้น.....เดินไกลโคตรไม่ใช่มะหนาวนะลืมถือมานึกว่าไม่หนาว แงแง
    เดินๆๆๆละก็เดินไกลแต่คุ้มครับ
    ดอกไรมะรู้มะเคยเห้นสวยดี
    พอดีตังไม่ค่อยมีเลยลองหมุนดูเผื่อฟรุ๊ค....ล้อเล่นนะครับอิอิ
    Wow.....
    Woo.......
    เดินมาเห็นว่าจะจัดละ......แต่คนเยอะ
    หนาว............มะไหวแล้วลงดีก่า555
    จอดถ่ายรูปเลยตรงนี้แหล่มจิง
    มีแต่มุมสวยๆแต่ชอบมุมนี้สุด ผมเรียกโค้ง100Rซ้าย อินเชียงใหม่555
    ชอบป้ายนี้แปลกดี เค้ามีแต่บอกเวลาเปิด แต่นี้บอกเวลาปิด555
    น้ำตกที่น่าจัดอีกที่
    น่าเล่นแต่เค้าห้ามเล่นน้ำแรงมากลื่นมาก
    เชียงใหม่ตอนบ่ายๆ
    ไปที่ไดก็เจอกาแฟโบราณ
    ครูบาศรีวิชัย
    เห็นทางขึ้นแล้วใจจะถอด แงแง
    ขึ้นมาแล้วก็คุ้มครับ
    สมคำล่ำลือ
    สวยดีเนอะ
    อีก1จุดเริ่มต้นแห่งศาสนาพุทธ
    อย่ามอมเหล้ากันนะครับทีนี้555
    สิ่งที่ทำให้เรามีวันนี้
    ไม่มีคำบรรยาย
    ทำบุญกันบ้างเพื่อสิ่งที่ดีขึ้น
    เอามาฝากเผื่อทุกท่านจะได้ไปไหว้เพื่อเป้นศิริมงคลแก่ตัวเองครับ
    เห้นทางเดินลงแล้วจะเป็นลม
    ยังอยู่บนเขากันต่อครับ
    โค้งอันตราย...งั้นเราต้องตรง555
    ได้แค่ดูเพราะแต่งตัวไม่สุภาพและกำลังจะหมดแรงเดินครับผม
    ไปต่อที่น้ำพุร้อนสันกำแพง เค้าว่ากันว่าแหล่ม จิงอย่างทึ่เค้าว่าจริงๆครับ
    นี่คือไข่อะเปล่า..???
    ถ้าได้ค้างท่าจะดี กางเต้นท์นอนอะแจ่ม
    ถ้างั้นผมก็จะแช่น้ำแร่แค่2นาทีพอเดี๋ยวไข่ผมจะลวก555
    wow
    ถ้าเป็นไข่นกมะเป็นไรแช่นานได้
    สวยอะ ไม่ต้องไปถึงเมืองนอกก็ได้
    ก่อนไปต่อเขาค้อเพชรบูรณ์แวะสักการะครูบาน้อย
    ใครมาเชียงใหม่ต้องแวะนะครับรับรองไม่ผิดหวัง
    ผมทึ่งเสาอะ
    ไปไหนดีว๊า อิอิ
    มาถึงเขาค้อละ เจดีย์ขาวหน้าที่พักผมครับ
    ที่พักผมแฟนและเพื่อนๆปกติคืน2500 แต่ผมมาไม่ปกติ4500.......?? 4ห้องนอน 4ห้องน้ำ (มันมีคอนเสิร์ต)อิอิ
    สาเหตุที่ผมไม่ทำสีขาวครับ แง้วๆๆๆๆ
    อาหารสิ้นคิดที่เขาค้อ5555
    เลือกเอาว่าจะกินอารายกัน หุหุ
    หุหุ มะมีไรแค่ชอบภาพนี้
    แฟนพันแท้ Hondaครับ
    อบอุ่นร่างกายก่อนคอนเสิร์ตค่ำนี้
    ที่ภูแก้ว มันสุด มะแพงด้วย
    ขอนำเสนอ 250 บาทต่อครั้ง 1000 แถม150บาท รวมกันได้ มีหลายเครื่องเล่นหลายราคามาก
    สาเหตุที่มาเขาค้อ
    ไม่มีคำบรรยายไดๆต้องมาเองคนเยอะมากๆๆๆๆน่าจะเป็นหมื่นได้ครับ

ตื่นมาสายๆพร้อมร่างกายที่อ่อนแรงกับน้ำมันแพงๆ เดินทางกลับครับเพ่น้อง555 เป๋าแบนแต่แฟนมะทิ้ง อิอิ

เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2011
  2. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    ไปเชียงใหม่ระวังสาวๆก็พอ แต่ละคนนะ...........เดี๋ยวไม่ยอมกลับ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ขนาดนั้นเลยหราคับ:eek:

4. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    กลับจากเชียงใหม่ ไปเพรชบุรณ์ วันไหนคับ เผื่อว่างจะไปแจมด้วยซักคืนนึง

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ขับรถไปดูดอกไม้ที่ภูหินร่องกล้า
    แล้วขับรถไปกางเต้นท์นอนที่ภูทับเบิก
    ตื่นเช้ามารับแสงอรุณ กับดวงอาทิตย์ที่ขอบฟ้า
    จากนั้นแวะกินไก่ย่างวิเชียรบุรีเป็นมื้อเที่ยง

6. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    จะไปเขาค้อถึงวันที่10เย็นๆครับป๋ม ว่างแวะมาได้นะครับ 0857443744 jack มาชิวๆเบาๆนอนคืนถึง2คืน แล้วเจอกันครับ :p

7. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    มาถึงมะวานตอน4ทุ่ม วันนี้ตื่นตั้งแต่เช้าๆๆๆๆไปดอยอินทนนไปได้ที่เดียว ก็เหนื่อยละ:cry:
    สวยครับสวย ถ้าsiเราๆมาครบๆๆๆรับลองจะมันมากๆๆๆครับป๋ม

8. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    เคยคิดนะอยากให้พวกเราไปมิตติ้งที่เชียงใหม่เพราะผมมีบ้านอยู่ที่โน่นเหมืองกันรับรองมันโคตรๆ

9. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    บ้านหลังใหญ่ป่าวครับ พี่น้องเรานอนดิ้นมาก555 .............. ก็ได้แค่อยากแต่ละคนคงว่างไม่ตรงกันอะดิ :cry:

10. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เอาแค่ทริปสระบุรี ก็พังกันเยอะแล้วพี่ 5555555 ไปกันสองคนไหมพี่แจน ฮี่ๆ

11. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ถ่ายไม่ค่อยเก่ง ทนดูหน่อยนะครับ :p

12. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    ไปเพชรบูรณ์วันเดียวกันเลย แต่ผมไปทำงาน ไม่ได้เที่ยวเลย รถเยอะมาก

13. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    มีแกะสติกเกอร์ไปแปะด้วย 5555+

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ผมกำลังหาทริปเที่ยวอยู๋ กะว่า จะไป กรุงเทพ นนทบุรีอะคัฟ มะรู้มานไกลมากมั้ยง่า อยากไปจิงๆน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

15. jan_ys

371
    0
    0
    เบสเอ๊ย ....เองไหวมั้ย 55

16. jan_ys

371
    0
    0
    น้าแจ๊คโดนค่าน้ำมันไปกี่ตังอ่ะ ?

บ้านมะหย่ายแต่นอนได้เยอะเพราะมะมีของเลย ฮ่าๆๆ

ชอบไอ้ตรงแกะติ้กเก้อเนี่ยแหละ สวดยวดดดดดด

17. jan_ys

371
    0
    0
    ป่ะล่ะ....ไปไกลๆเนี่ยแหละดูซิจามีใครกล้าซัดกันยาวๆมั้ย

18. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เยีย่มยอดมากครับ แจ๊ค ฮาตรงที่แกะสติกเกอร์ไปแปะป้ายนี่ละ ตอนแรกก็คิกว่ามันจะแกะทำไม พอเห็นรูปก็ 5555555555555+ ไว้เจอกันมาเอาใหม่นะน้อง ถือว่าทำเพื่อคลับ เพื่อนๆคนไหนไปอีก ถ่ายรูปมาดูด้วยนะ

ปล. อยากให้เพื่อนๆที่ไปเที่ยวๆมา เอาเรื่องราวมาแชร์กัน ผมชอบอะไรแบบนี้นะ มันเหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลย

19. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รูปสวย น่าไปมาก
    แต่แจ๊คตัวปลอมนิ ตัวจริง ต้องผมทองนะ

20. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    เพ่ณัฐ น่าจะมาคอนเสิร์ต.....มันโคตร
    น้องเบส.....โดนตลอด TT
    อั๋น ก็เอาบ้างจิ ลงใต้สุดไปโล้ด555
    เพ่jan หมดค่าน้ำมันเยอะมากเพราะไปหลายที่ ถ้าแค่เฉพาะกทม.-เชียงใหม่ ไปอย่างเดียว700ก่าโล 2000เหลือครับ ส่วนขากลับไปเขาค้อต่อเลยไม่ได้คิด
    พี่Golfครับ สติ๊กเกอร์ไปเอาวันเสาร์นะครับ อิอิ
    พี่Bestครับ ผมเป็นคนไทยแล้วครับ แฮแฮ

21. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    สวดยวดเลยคร๊าบน้องแจ๊คกี้ ปีใหม่นี้พี่ก้อกำลังโปรแกรมจะพาครอบครัว(พ่อแม่ลูก)ไปทริปไชเหมี่ยงเอ้ย เชียงใหม่ยุพอดีเลย มีแนวทางละ อิอิ

22. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    บรรยาย ฮาดีครับพี่แจค

23. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    พี่ยอดจะมาจากใต้ขึ้นไปเที่ยวเหนือเลยหรา......สุดยอดได้ใจคับ อย่าลืมเก็บภาพมาฝากนะครับ ดอยอินทนนท์ห้ามพลาดหนาวสุดขั่ว :eek:
    เชนไปเที่ยวไหนป่าวปีใหม่ไปก็อย่าลืมเอารูปสวยๆมาแชร์เด้อ อิอิ:p

24. My ways

My ways New Member Member

61
    0
    0
    ภาพสวยๆๆ กับ บรรยายกาศ ดีดีๆๆ บวก กับ คำบรรยาย ฮา ฮา เหมือนได้ไป เองจิงๆๆ เลยครับ อิอิ

25. My ways

My ways New Member Member

61
    0
    0
    เยี่ยม จิงๆๆ ครับพี่ เที่ยวทั่วไทย ไปด้วย ปูเป้ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้