สอบถาม .... ยางขอบประตู rover 623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nopsss, 3 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nopsss

nopsss New Member Member

57
    0
    0
    อยากเปลี่ยนยางขอบประตูตัวนอก ด้านหน้าขวา และยางขอบประตูตัวใน ด้านหน้าซ้าย.... ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนได้ที่ไหน.....และถ้าไม่มีของตรงรุ่น จะใช้ของรถอะไรเทียบได้ครับ...ขอคำแนะนำด้วย...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    เหนว่า เบ๊น เคยเปลี่ยนไป อะคับ !!

เค้า ใช้ของ ac อะคับ แปลง นิดเดียว !! ผมเองก็ ต้องทำแล้ว แต่ยังไม่มีเวลา หาของเลย !!!

3. nopsss

57
    0
    0
    ไม่ทราบว่าใช้ของ ac ปีไหนครับ....

4. BeNz อยู่เปล่า...แสดงตัวหน่อยครับ
    ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนยางขอบประตูด้วย
    เพราะมีเพื่อน ๆ พี่ ๆ ใน CluB หลายคนสนใจครับ...รบกวนน้องBeNz ด้วย

5. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ของผมเปงเหมือนกัลครับ ยางขอบประตูด้านหน้าขวาคนขับ แหว่งไปประมาณ 1.85 นิ้ว ทำให้ เสียง กลิ่น จากภายนอกเข้าห้องโดยสารได้
    เวลาขับผ่านร้านอาหาร จะได้กลิ่นกับแกล้มเข้ารถทุกทีทำให้ต้องจอดรถดื่ม กินทุกครั้งไป และกับบ้านดึกทุกคืน..
    ตอนนี้ได้แก้ไขแล้ว โดยฃ่าง ซอย ข้าง เซียร์ รังสิต...เค้าเอายางมาโป๊ะ ปะ ติด ปะต่อให้ ดูเนียนใช้ได้ สนมราคา 300-400 บาท..
    happy ครับไม่ต้องเปลี่ยนทั้งเส้น เพราะเป็น นิดเดียว ตอนนี้ไม่ต้องกลับบ้านดึกๆอีกแล้วว...ขอบคุณคร่าบบ ทู

6. natsmooth

834
    0
    0
    น่าสนจัยน๊ะเนี่ยยย !!!!
    ราคา ไม่แรงด้วย อะ !!

7. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    อย่างที่นัดบอกคับ แปลงจาก Ac

จากacปีอะไรเดี๋ยวผมจะกลับไปถามช่างก่อนนะคับ เด๋วมาบอกพุ่งนี้คับ

8. เอม

เอม New Member Member

13
    0
    0
    รอด้วยนะครับ

9. pavelbenz

254
    1
    0
    ใช้ของac ปี94คับผม

10. สงสัย...ครับ แล้วมันแปลง...ยังไง?

11. nopsss

57
    0
    0
    ชอบคุณครับ....

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมขาดที่มุม เอาซิลิโคนมาปั้นให้ได้รูปตามมุม ใช้งานได้แต่น่าเกลียดพึลึกครับ

13. เป็นอีกวิธีที่น่าสนใจครับ...
    ถ้าปั้นให้เนียน ๆ ผมว่าก็ OK นะครับ (ให้ช่างศิลป์ปั้น...เอาให้เนียนเลย)

14. น้องBenZ...กลับจากจีนยังครับ หรือไปติดสาวจีนแล้วครับ :p
    รบกวนขอรายละเอียดยางขอบประตู อย่างระเอียดอีกครั้งนะครับ
    ...มีเพื่อน ๆ พี่ ๆ ใน CLub หลายคนสนใจครับ
    เทียบกับ ACC ตัวไหน...แล้วแปลงอย่างไร...ยุ่งยากไหม...ใช้งานได้ดีไหม...ตัวนอกตัวในเลยนะครับ

15. pavelbenz

254
    1
    0
    ก่อนอื่นผมต้องขอโทษชาวrover clubจริงๆครับ เนื่องจากวันที่ผมไปถามที่อู่ เจอแต่ลูกชายเจ้าของอู่

เค้าบอกว่าใช้กับของac94 ผมจึงรีบมาโพสลงเวป แต่หลังจากนั้นไม่กี่วันก็ได้มีโอกาสเจอเจ้าของอู่

เค้าบอกว่า ยางขอบประตูroverเทียบกับaccordไม่ได้ครับ เค้านำรถผมไปโรงงานผลิตยางขอบประตู

เพราะที่โรงงานเค้าจะผลิตขอบยางออกมาแต่ยังไม่ได้ดัดเข้ารูปเป็นยางเส้นยาวๆออกมา และเทียบวัดกับขอบยาง

อันเดิมครับ หลังจากนั้นก็จะนำมาดัดให้เข้ากับรถเราเลยครับ

ปล.เริ่มติดใจสาวจีนแล้วล่ะครับ พี่ป๊อบ^•^

16. natsmooth

834
    0
    0
    ทำไท้งหมดเท่าไรคับ เบ๊น แจ้งราคาน่อย !!

ปล. เสาร์ นี้ มีมิตไนท์ คับ เบ๊น เพื่อนๆ มารวมกันที่ร้านเหมือนเดิม !!

17. ร้านอยู่แถวไหนครับ...มีเบอร์ติดต่อร้านไหมครับ รบกวนลงรายละเอียดร้านให้ด้วยนะครับ
    รบกวนอีกครั้ง

18. nopsss

57
    0
    0
    ผมเปลี่ยนยางขอบประตู ที่ติดกับตัวถังรถ ที่ร้าน ชัยกลอนประตู
    อยู่ใน ซอย วัชรพล ฝั่งตรงข้ามแฟลต ถนอมมิตร ราคา เส้นละ 1500 บาท ครับ .. ต้องสั่งของ 3-4 วัน เค้าทำมาเป็นชุดน่ะครับ เข้ามุมมาคล้ายของเดิมมาก แต่เส้นที่อยู่ตรงด้านบานประตูไม่มีของเปลี่ยนครับ.....รอสั่งจากนอกอยู่ 1 เดือนแล้วของยังไม่เข้า....

19. เอม

13
    0
    0
    รอผู้รู้ครับ

20. เอม

13
    0
    0
    ยังไม่มีผู้รู้เลยเหรอครับ

21. เอม

13
    0
    0
    อะไหล่หายากจริงๆไม่มีเซียวตัวจริงอยู่เลยเหรอนี้

22. เอม

13
    0
    0
    ผมไปเจอมาแล้วครับร้านเค้ารับไปโรงงานแล้วก็ผลิตไหม่เลยเดียวถ้าได้ยังไงเดียวมาบอกครับ

23. pavelbenz

254
    1
    0
    ร้านอยู่แถวไหนและราคาเท่าไรค๊าบ ^^

24. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ลองถามดูครับสั่งหลายๆ ชุดได้ราคาพิเศษไหม ผมก็หาอยู่ จะได้แบ่งๆกัน หากเปลี่ยนหมดเสียงลมปะทะคงเงียบขึ้นอีกเยอะ ฝากถามดูด้วยน่ะครับ

25. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ผมเจอแถวบางแคเลยซื้อมาทั้ง4บานขอบนอก4เส้นเป็นวงติดกัน อีก4เส้นเป็นขอบในแยกขาดจากกันอีก4เส้นเป็นยางขอบกระจกในตัวประตูที่คล้ายๆเป็นตัวรองกระจกอีก4เส้นเป็ตัวใต้ประตูจะเป็นเส้นตรงยาวประมาณ1ฟุตได้มาหมื่นสองแต่เส้นที่ชอบมีปัญหาคือตัวขอบนอกบานหน้าขวาซ้ายกับขอบในกระจกบานขวา....ตอนหลังไปหาเพิ่มไม่มีแล้วล่าสุดจันทร์ที่10 ธค 54ไปหากระจกหลังซ้ายให็พี่ใหญ่หายากมากต้องซื้อทั้งประตู3000-โคตรแพงทั้งบางกรวยเจอบานเดียวแถมไปเอาของที่ซอยศิริชัยอีก ถ้าจะหาของตรงรุ่นน่าจะต้องไปบางนาแล้วไม่รู้มีรึเปล่าหรือต้องซื้อทั้งบาน ส่วนร้านที่ขายขอบยางเยอะๆตรงหน้าวรจักรที่ตั้งเป็นแผงไปหามาแล้วโกดังอยู่ใกล้ๆวงเวียนใหญ่หาทั้งโกดังไม่มีของใช้กับตัวอื่นไม่ได้อีก ตอนนี้ก็ใช้วิธีซ่อมๆไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้