งานเข้าอีกแล้ว น้ำมันเครื่องรั่วอย่างกับเปิดก๊อก

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย epps, 5 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    น้ำมันเครื่องรั่วออกมาจากแถวหลังเครื่องใต้รางหัวฉีดที่ 3-4 ไหลแบบเติมไป4 ลิตร หายไปใน 1 นาทีเลยครับ
    ตอนแรกพึ่งไปถ่ายน้ำมันเครื่องมานึกว่าช่างใส่กรองหรือน๊อตหลวม แต่พอส่องไฟดูพุ่งปริ๊ดเลยจะออกเฉพาะตอนติดเครื่องนะครับ
    กำลังคิดอยู่ว่าทำยังไงดี ตอนนี้รถคงขับไม่ได้แล้ว ช่างที่ปั๊มถ่ายน้ำมันเครื่องบอกน่าจะประเก็นฝาสูบรั่ว แต่ผมว่าถ้าใช่มันน่าจะมีน้ำมันเครื่องเข้าหม้อน้ำด้วยแต่หม้อน้ำยังใสแจ๋วอยู่
    เลยลังเลระหว่างซ่อมกับหาเครื่องใหม่ไปเลยเพราะกลัวซ่อมแล้วไม่จบไม่รู้ว่าตอนน้ำมันเครื่องแห้งอะไรเสียไปมั่งแต่เครื่องไม่ดับนะครับ
    มุมล่างครับน้ำมันเยิ้มจนมองไม่ออกเลยจากรูไหน
    อีกรูป
    อันนี้ด้านบนมันจะรั่วออกมาช่วงนี้อะครับ
    ดูใกล้ๆอีกรูป
    อันนี้น้ำมันเครื่องไหลนองพื้นเลยครับ

พี่ๆว่าน่าจะเกิดจากอะไรครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับอยากได้ความเห็น
    ใจนึงก็อยากวางเครื่องใหม่แต่ช่วงนี้เครื่องราคาแรงมากเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2011
  2. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    รบกวนขอดูรูปที่ที่รั่วได้ปะครับ
    เครื่องเดิม h23a ใช่ปะครับ ซ่อมแล้วใช้ได้อีกนานครับ ตัวนี้มันอึด

3. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    มุมล่างครับน้ำมันเยิ้มจนมองไม่ออกเลยจากรูไหน
    อีกรูป
    อันนี้ด้านบนมันจะรั่วออกมาช่วงนี้อะครับ
    ดูใกล้ๆอีกรูป
    พี่ๆใครเคยเจอบ้างรบกวนด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้