b14 เครื่อง ga16dne มีปัญหาเตรื่องยนต์ระบบไฟและเกียร์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย modeemak, 5 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. modeemak

modeemak New Member Member

15
    0
    0
    ขอถามปัญหาและแนวทางแก้ไขหน่อยน่ะครับรถผมติดแก๊สหัวฉีด ag ครับ
    1.เกียร์ 3 ไม่ยอมเปลี่ยนน่ะครับรอบลากแต่เกียร์ไม่เปลี่ยน
    2.ไฟรั่วลงกาวครับแต่ไม่รู้ว่ารั่วตรงไหนทดสอบโดยการใช้หลอดไฟ 12 v ครับ
    3.เครื่องมีเสียงดังแต๊กๆเวลาเหยียบคันเร่งน่ะครับรอบเครื่องไม่มีสะดุดครับปกติเป็นแต่น้ำมันครับเปลี่ยนเป็นแก๊สเสียงหาย
    คืออยากจะถามว่าควรจะทำอะไรก่อนดีครับ
    ระบบไฟ เกียร์ หรือ เครื่องก่อนดีครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    1) ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อน

2) ไปร้านได หาช่างไฟครับ

3) ไฟคงอ่อนแก่ ต้องลองตั้งจานจ่ายดู

ข้อ 1 อาจจะหนักสุดถ้าเกียร์พังนะครับ :)

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตามพี่ข้างบนไปเลยคร๊าบ แต่สำหรับข้อ 1 ผมว่า ลองไปตั้งสายเกียร์ใหม่ดูครับ เกียร์มันอาจจะยาวไปอะคับ มันเลยเปลี่ยนเป็นเกียร์ 4 ยาก

4. modeemak

modeemak New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะเอาไปทำแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้