อยากรู้โช้คเดิม b14 ทำสตรัทปรับเกลียวครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aummor, 2 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    อยากรู้โช้คเดิม b14 ทำสตรัทปรับเกลียวครับ สปริงหลอด หัวจ๊อยด้วยได้ไหมครับ

ราคา ครับ
    ร้านครับ

คำแนะนำครับ

ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าทำได้ แต่ไม่น่าจะคุ้มค่าครับ

3. is00269

is00269 New Member Member

49
    0
    0
    ประเสริฐโช๊คอัพ 4000-5000฿ 081-6266084, 083-2921440

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าหาซื้อโช้คแต่งน่าจะดีกว่าครับ สมบูรณ์กว่า สมรรถนะดีกว่า ครับ

5. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ยังไงเสีย โช๊คซิ่งก็ดีกว่าครับ โดยรวมในเรื่องสมรรถนะและความทนทาน

ผมใช้อยู่ โช๊คเดิม โม

สตรัทปรับเกลียวสแตนเลส อัดน้ำมันกึ่งแก็สคาร์บอน(น้ำแข็งแห้ง)

สปริงหลอดสองชั้น +ยางบั๊มคอล์ยลดเสียงลดสะเทือน

ละโว้พระรามห้า หรือสาขาอื่นๆ

รับประกัน 18เดือน

โดยรวมก็ดีครับ หนึบ แน่นอน หักเลี้ยวเปลี่ยนเลน ทำได้ดี ตอบสนองไว

เข้าโค้ง เยี่ยม ไม่โยนให้วูบวาบ เพราะ มันแข็ง

คอสะพานชันๆ มาเร็วๆ แทบบิน เพราะ มันแข็ง แต่ตอนลง ยังเอาอยู่

ราคาเซ็ทนี้ ประมาณ 17000.-

เพิ่มเงินอีกหน่อย ซื้อโช๊คซิ่งมือสอง TEIN GAB ฯลฯ ผมว่าน่าจะคุ้มค่ากว่า

แต่ถ้าชอบโช๊คเดิมโม ก็ลองดูครับ เซอร์วิสเค้า ใช้ได้ ดูแลลูกค้าดี เข้าไป อาการจุกจิก บางทีก็ไม่คิดตัง

ทำมาตั้งแต่เดิมๆอัดน้ำมัน จนบานปลาย กลายเป็นโช๊คซิ่งไปแล้ว เพราะมัน "ไม่พอ"

ปล. ยางบั๊มคอล์ยของเค้านี่ ยอมรับว่าดีจริงๆ ลดเสียง ลดสะเทือนได้เยอะ เห็นผลชัดเจน

6. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0

พี่จะกรุณาจัดให้ผมซักคู่ได่ป่าวอ่ะครับ อิอิ

7. Crony_A

4,017
    12
    0
    อิอิ

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องโช๊คนี่ พูดยาก
    ทุกคน ก็เคย ลองแบบ ตัดสปริง โมโช๊ค กันมาก่อน ได้เตี้ย ราคารับได้
    พอไม่ไหว ก็ เป็นสปริงแต่ง กับ โช๊ค แก๊ส
    พอเต็มทน ก็ เป็นโช๊คแต่ง ปรับเกลียว ปรับหนืด จบ
    พอซนอีก เสต็ปเพิ่ม ก็หลุดเป็น brand name สาหัส กันไป :D

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เจ็บบ่อยๆ จะได้ชิน ^^ตังหมดกันทั่วหน้า

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เรืองโช้คตัวเจ็บทุกรายไปกว่าจะได้ดั่งใจ :D

11. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ตอนแรกก็คิดว่าพอแล้ว กับโช๊คโม สตรัทเกลียว หนึบๆกดหนักๆ 200+ก็เอาอยู่ เข้าโค้งก็นิ่ง
    แต่พอได้นั่ง FLEX ในรถเพื่อน ความรู้สึกมันคนละอารมณ์เลย โอ้ ไส้แทบหล่นมากองรวมกัน แต่มันหนึบๆแบบ บอกไม่ถูกอ่ะครับ

แค่HRมันก็คนละเรื่องกะของผมแล้ว

อย่างว่า โช๊คซิ่งแบรนด์เนม เค้าใช้วิศวกรออกแบบเป็นร้อย มีแลปเทสกันเป็นเรื่องเป็นราว

โช๊คโมบ้านเรา เจ้าของคิดคนเดียว ความรู้บ้านๆ กับแรงงานพม่าสามคน...

12. Crony_A

4,017
    12
    0
    เพราะด้วยเหตุผลของพี่ๆ ทุกคน ที่ล้วนโดนกันมาถ้วนหน้า เจ็บกันมาเยอะมาก ทุกคนกว่าจะจบโดนกันไปเยอะ

จึงขอแนะนำครับว่า ถ้าจะเลือกใส่โช้ค หาโช้คแต่งๆ ดีๆ ซักชุด....จบแน่นอนครับ

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เปลี่ยนมา 3-4 ชุดละ ทุกวันนี้ยังอยากเปลี่ยนอีก ไม่จบสักที 55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้