ขอความคิดเห็น EK กับ แม็กขอบ 17 จะดีไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jubbchaii, 29 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    ผมใช้ EK เครื่อง b18 ฝาดำเกียร์ธรรมดา เดิมใช้แม็กขอบ15 อยากลองเปลี่ย่นไปใช่ขอบ17 แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะดีไหม กับการใช้งานในชีวิตประจำวัน เลยอยากขอความคิดเห็นท่านผู้มีประสบการ รบกวนหน่อยครับ

2. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่ามันน่าจะใหญ่เกินไปนะครับสำหรับรถขนาดEK เต็มที่ 16" ก็เต็มที่ละครับ แต่ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวครับเพราะใน EK GROUP ก็มีใส่ 17" อยู่เหมือนกัน สรุปคือชอบอะไรก็เอาตามที่เราชอบเลยครับ ^^

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ผมคนนึงละคับ ที่ใส่ขอบ 17 อยู่ ใส่แล้วก็สวยอยู่คับ แต่ก็อย่างว่า เจ้าของรถชอบยังไงก็ใส่เลยคับ
    ไม่มีความคิดเห็นใดอยู่เหนือความคิดเห็นเราอยู่แล้ว

ข้อดี
    1. สวยเต็มซุ้มล้อ
    2. หน้ายางกว้างขึ้น

ข้อเสีย
    1. กระแทกซุ้มล้อ อาจจะต้องพับซุ้ม แล้วแต่ความชอบ
    2. ค่ายางแพง
    3. รถหนักขึ้น พอสมควร
    4. ออกตัวค่อนข้างหนืด
    5. แก้มยางจะบางลง ตกหลุมทีมีสิทธิเสียตังค์ซ่อมแม็ก

4. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    สรุปว่า ขอบ15 ดีที่สุดใช่เปล่าครับสำหรับรถ N/A

5. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    16 ก็ได้ครับ สวยพอๆกับ 17

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้