ถามเกี่ยวกับแพหลังครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย thun31, 28 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    ผมงงเรื่องแพท้ายครับ รถผมช่วงล่างเดิมๆ ไม่เต็ด จะทำให้เต็ดเนี่ยทำยังไงให้ประหยัดที่สุด
    1.เปลี่ยนแพหลังทั้งแพเป็นพวก LSD
    2.เปลี่ยนเฉพาะเฟืองท้าย ได้รึป่าว (ไม่ได้เปลี่ยนทั้งแพ แกะแต่ตัว ฟันเฟืองมันออกแล้วใส่ของ LSD เข้าไปเลย)
    3.ไม่ต้องทำ 555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2011
  2. thun31

86
    0
    0
    ไม่มีใครรู้เลยหรอคับ

3. อึดอัด

อึดอัด New Member Member

36
    0
    0
    ขออนุญาติตอบนะครับ

ทำได้ทั้ง 3 แบบขึ้นอยู่กับทุนทรัพย์
    แบบที่ 1 แพงสุด เพราะต้องแปลง มาก/น้อย ขึ้นอยู่กับว่าได้เพลารถอะไรมา
    แบบที่ 2 ถูกกว่าไม่ต้องแปลงอะไร แต่หาอุปกรณ์ยาก
    แบบที่ 3 ไม่ต้องใช้งบฯ เพราะไม่ต้องทำ

ผมถ่ายสำเนาคู่มือรถให้แล้ว จะฝากไว้ที่ออฟฟิศของบริษัทผมที่บางใหญ่ ติดกับโชว์รูม Honda (ที่จอดวินรถตู้) โทรหาผมด้วยนะครับ

4. thun31

86
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ พรุ่งนี้ผมจะเข้าบ้านพอดี เด๋วผมโทรไปหาน่ะ

5. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    ถ้าจะทำแบบที่ 1 ยกทั้งแพ เอาของ AE86 เต็ดใส่ได้ครับ แต่ตอนนี้ราคายกแพหมื่นกว่า

6. thun31

86
    0
    0
    มันพอจะรับ 1jbo ไหวมั้ยครับ เผื่อโครงการหน้าจะลงเครื่องใหม่ (รถจมน้ำกลัวจะใช้เครื่องได้อีกไม่นาน)

7. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    86 ถ้าเจโบไม่ไหวครับ เจโบเอา Skyline R32 เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้