ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย autkung, 29 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. autkung

autkung New Member Member

4
    0
    0
    รถ b12 เกียธรรมดาสภาพเดิมๆ มีเรื่องอยากถามดังนี้ครับ

1. อยากจะวางเครื่องใหม่ครับ ใช้ขับใน กทม เป็นหลักครับ อยากได้แบบประหยัดน้ำมัน หรือเอาไปติดแก๊สได้ เร่งแซงมั่นใจ ไม่จุกจิก อะไหล่หาง่าย ณ วันนี้วางเครื่องตัว
    ไหนดีที่สุดครับ (ก่อนหน้านี้ดู SR20DE ไว้)
    2. ตามข้อ 1 งบประมาณประมาณเท่าไรจบครับ
    3. ตาม 1-2 วางที่อู่ไหนดีครับ หรือพี่คนไหนมีอู่แนะนำมาได้เลยครับ :)

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ตอบ ช้อ
    1. Ga15 Ga16 SR20 สามารถวางได้+ติดเเก็ส อะไหล่หาได้ไม่ยาก
    2. ไม่ทราบจริงๆ ครับ รอพี่ๆที่เคยทำมาเเล้วกันนะ ครับ
    3. ไม่ทราบอยู่ใกล้เเถวไหน ครับ เพื่อ พี่ๆที่อยู่เเถวนั้นจะเเนะนำถุก ครับ

3. autkung

autkung New Member Member

4
    0
    0
    ขอถามต่อนะครับ

1. ผมอยู่แถวลาดพร้าวครับมีอู่ใกล้ๆหรือพอจะแนะนำอู่ไหนได้บ้างมั้ยครับ
    2. ถ้าจะวาง SR ใน B12 นี่ตัวไหนลงตัวที่สุดครับลองหาข้อมูลดูแล้วมีหลายรุ่นมากทั้งฝาแดงฝาดำ ขับหน้าขับหลัง โบไม่โบ :eek: จะไปไปเดินดูถูกครับ
    3. ถ้าเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้จะจบยากมั้ยครับ (แต่อยากได้เกียร์ธรรมดามากกว่า)
    4. ทำสีทั้งคันใหม่ก่อนหรือวางเครื่องก่อนดีครับ
    5. ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้