B11 เปลี่ยนเลน ขวาแล้วมีเสียงตังที่ล้อขวาครับ แต่เปลี่ยนเลนซ้ายเงียบไม่มีเสียง ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sonnyza, 27 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    คือแค่โยครถเปลี่ยนเลน หรือโค้ง ขวาจะดัง โฮ่งๆๆ ๆๆๆ โว่งๆๆๆๆ จังหวะยุบตัวของโช็ค ก็ดังเหมือนกัน

แต่ถ้าขับตรง หรือ ออกซ้าย โค้งซ้าย เงียบสนิดเลยครับ

ผมดูแล้วครับว่าไม่มีเบียดกับอะไรแน่

1. เป็นที่ลูกปืนล้อป่าวครับ
    2. หรือเกี่ยวกับโช็ค

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ถ้า เป็นอย่างผม พึ่งไปหา พี่ติ่งมมาครับ อาการดังว่าเลยแต่ของผมขนาดตรงๆก็ยังมีดัง ถอดออกมาดู ปรากฎ หัวเพลาหลุด ไม่แน่นคับ ลองเช็คดูครับ

3. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ลองยกหน้าให้ลอย แล้วโยกล้อดูนะ

4. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ดูลูกหมาก

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ ครับ

6. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    คาบผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้