B14 ควันดำ กินน้ำมัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yaicreative, 26 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yaicreative

yaicreative New Member Member

20
    0
    0
    ต่อเนื่องจาก กระทู้กินน้ำมัน พอสังเกตุดูมีอาการควันดำ ปรึกษาช่าง ช่างบอกน่าจะต้องเปลี่ยนแอโฟล อยากทราบว่าถ้าล้างแอโฟจะได้มั๊ย แล้วอาการควันดำ กินน้ำมัน มันจะดีขึ้นรึป่าว หรือจำเป็นต้องเปลี่ยนแอโฟล มือสองสภาพดีราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    กินน้ำมัน นี่ กินมากน้อยกว่าเดิมเท่าไรครับ เครื่องสมบูรณ์ไหม มีจุดไหนที่เสียอีกหรือเปล่า
    Airflow ตัวละพันกว่า ga15 หาง่าย แต่ถ้า ga16 หายากหน่อยครับ เปลี่ยนง่าย

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าลองล้างแอร์โฟล, ปีกผีเสื้อดูก่อนดีกว่าครับ น่าจะดีขึ้นนะ

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนไปเลยครับ หรือลองล้าง AirFlow ลิ้นปีกผีเสื้อ กรองอากาศ ดูก่อน หากอยากรู้ว่าล้างAirFlowยังไงลองหาดูในกระทู้เก่าๆ
    หรือไม่ก็ในGoogleเลยครับ
    ของผมใช้เครื่องSR20 ผมก็ล้างเองครับ 2เดือนครั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้