สอบถามหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย itobtab, 25 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itobtab

itobtab Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ
    ผมใช้4ja1 2500 โบ holset บูทประมาน25-30 คับ มีปันหาเรื่องครัชมา 4 รอบแล้วคับภายใน1ปี
    เลยอยากขอคำแนะนำว่าควรใช้ ครัชอะไร และร้านติดตั้งด้วยคับ (นิ่มแต่ไม่ลื่นอะก้อดี)

ปันหาของผมคือ เหยียบครัชแล้วเข้าเกียร์ไม่ได้อะคับ เปนแบบนี้ทุกครั้งคับ พอยกครัชใหม่ก้อหายแล้วปะมาน3เดือนก้อเปนอีก
    เหมือนหวีมันล้าอะคับ (ช่างบอก)
    ที่ผมใส่คือ ผ้าทองแดงก้อน กับหวี2 ชั้น
    อยากได้แบบทีเดียวจบอะคับโดยไม่อยากแปลง
    ผมอยู่แถวลาดกระบัง คับ
    0853588844 ต๊อบคับ

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไดเร็คแนะนำด่วนครับ

3. itobtab

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าถ้าผมลง10นิ้ว แล้วหวีเดิมผ้ากึ่งทองแดงจะดีไหมคับ จะจับอยู่หรือเป่า

โดยได้ราคานี้คับ
    หวีเดิม+ฟลายวีล10นิ้ว 2800
    ผ้ากึ่งทองแดง 1650
    จะได้ไม่มีปันหาอีก รบกวนด้วยนะคับ

4. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
    ลอง 3s ดูไหมคับ4ja1ใส่ได้พอดีเลยผ้ากึ่งทองเเดง+หวีใหม่
    งบประมาณ 3500 เมื่อก่อนเคยใช้อยู่ก้อดีนะคับ

5. พี่ๆคับ อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนเป็น หวีเดิม10นิ้ว กับผ้ากึ่งทองแดง จะเอาอยู่ไหมกับบูท 25
    หรือต้องเสิรมหวีคับ ไม่อยากทำอะไรกะฟลายวัลคับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    หาชุดของเครื่อง 3.0 DI เสริมหวี+แหนบ ผ้าผสมก็น่าจะอยู่นะบูส 25 ปอนด์

7. ขอบคุนครับ แต่ว่าเสริมหวี+แหนบ คือเสริมเป็นหวี2ชั้นหรือเป่า ราคาประมานเท่าไรคับ และ ไม่จำเป็นต้องล้างหน้าฟลายวิลใช้ไหมคับ(ระยะStdเลยปะคับ)

ขอบคุนครับ

8. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    3.0 อีกเสียงครับ เมื่อก่อนผมก็เคยใช้อยู่

9. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
    เป็นคำตอบสุดท้ายคับ

10. itobtab

0
    0
    0
    ต้องเสริมหวี หรือ แหนมไหมคับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ยกไปร้านทำครัชทั้งชุดเลยครับ เรื่องราคาผมไม่แน่ใจครับ แล้วแต่ร้านครับ

12. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ตามเซียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้