623 ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างครับ ขอปรึกษาวิธีแก้ไขหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Tonjovi, 31 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonjovi

Tonjovi New Member Member

13
    0
    0
    ใช้ 623 อยู่ไฟหน้าไม่สว่างขับกลางคืนลำบากครับ ทำไงดีหรือว่าต้องสปอร์ตไลท์เท่านั้นครับ

2. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    Xenon จิคับ ผมไปติดมาของผม เป็น827

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    น่าจาเปนกานหลายคันนนะ ลองเปลี่ยนเปนหลอด 100 วัตต์ดูก่อนสิครับ

4. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    ใช้หลอด 100 วัตต์แล้วโคมจะหมองเร็วนะครับ (โคมมันจะออกดำๆหม่นๆ) พอโคมหมองแล้วนี่ใส่หลอดอะไรก็ไม่สว่างแล้ว ลองพวกหลอดพวกที่สว่างกว่าเดิมแต่กินวัตต์เท่าเดิม (คือหลอดไม่ร้อนกว่าเดิมมากนัก) และอย่าเลือกที่สีออกขาวหรือฟ้ามากเกินไปนะครับ เดี๋ยวจะเหมือนสว่างแต่มองไม่เห็นทางอีก

Xenon ก็น่าสนใจ เพราะเดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงแล้ว แถมหลอดและโคมไม่ร้อนอีกตะหาก

: )

5. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    อ่อ ลองเช็คอีกอย่างนึงว่าตั้งระดับของไฟหน้าได้ถูกระดับหรือยัง (เผื่อตั้งไว้ต่ำหรือเฉไปข้างใดข้างหนึ่งมากไป)

: )

6. Tonjovi

Tonjovi New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับเดี๋ยวจะลองเปลี่ยนหลอดดูก่อน เพราะลองปรับมุมส่องไฟแล้ว ลำแสงมันก็ฉายไปปกติดี

7. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ถอดโคมหน้ามาล้างครับ
    ไม่ยากแต่ต้องถอดกันชนหน้าด้วย
    ล้างโคมแก้วแล้วเอากาวซิลิโคนยาไว้
    ใส่กลับโคมใสเหมือนรถป้ายแดง

8. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    ถอดมาล้างครับเห็นด้วย
    และผมก็เอาไปชุบมาใหม่สว่างดีครับ

ผมเคยลงวิธีถอดไว้ครับ ไงลองหาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้