ช่วยเปรียบเทียบหลอดไฟหน้าให้ทีครับ(Halogen) Osram : Phillips

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย prototype01, 20 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ตอนนี้ผมใส่โคม R32 N1 อยู่

เล็งๆ Xenon ไว้เหมือนกันแต่ด้วยงบจำกัดได้แค่ Xenon ไต้หวัน กลัวว่าจะไม่คุ้ม
    เลยมองหาหลอด Halogen Brandname เลยดีกว่า ตอนนี้เล็งไว้ 2 รุ่น

1. Osram NightBreaker Plus
    2. Philips xtreme vision

ซึ่ง Osram ราคาถูกกว่า Phillips ครึ่งๆเลยอยกาจะทราบครับว่าคุณภาพต่างกันครึ่งๆด้วยหรือเปล่า

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมเคยใช้ ออสแรม ไนท์เบรคเกอร์ ครับ แสงที่ได้เข้มกว่าหลอดธรรมดา ค่อนข้างชัดเจนครับ สีออก ขาวอมเหลือง ไม่ขาวจั้ว ครับ แต่ขาวกว่าหลอดเดิมๆ นิดๆ ครับ ใช้ได้ปีนึงครับ

ลองดูครับ
    http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=14250.0

3. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    เคยซื้อ Night Breaker มาใส่กับรถที่บ้าน 2 คัน ....

สว่างดีครับ แต่ผมว่ามันไม่ค่อยทนอะ ค่อยๆไปทีละหลอดสองหลอด

ถ้าจะให้ซื้ออีก .. คงไม่อะครับ
    :)

4. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    เห็นว่าออสแรม night breaker Plus พัฒนาให้ใช้งานได้นานขึ้นแล้ว...ไม่เคยลองของฟิลิปป์...แต่โดยส่วนตัวใช้ PIAA มากกว่า...

5. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    PIAA อีกเสียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้