โช๊คหน้าเอาของตัวไหนใส่ได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย nutzajung, 8 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutzajung

nutzajung New Member Member

13
    0
    0
    รถวางเครื่อง SR20

max ขอบ 17

ตอนนี้โช๊ตหน้ารั่ว 2 ต้นเลย ลงหลุมดังปั๊ก

หาโช๊คตรงรุ่นอยากมากครับ

อยากได้หนึบๆไม่ต้องนิ่ม

มีโชว์รุ่นไหนเอามายกใส่ได้เลย โดยไม่ต้องแปลงบ้างครับ

พวก A31 หรือ B14 ได้ไหมครับ

ของติดรถเดิม ถอดมาขายกันราคาไม่แรง

2. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    ผมไปร้านอะไหล่ยนต์ บอกเค้าว่าโช๊คหน้าของ b13ครับ ราคาผมโดนไป 3500 ครับ(ร้านบูรพายนต์ ที่ชลบุรี)

3. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    จริงๆแล้วถ้ายังหาไม่ได้หรือแบบเซฟหน่อยแนะนำเราสามารถเอาโช็คเดิมเอาโมใหม่ก็ได้ครับ โดยการทำอัดน้ำมันใหม่แล้วเซ็ทตามค่าที่ตั้งไว้ตามที่ต้องการจะหนึบแบบไหนก็ทำได้ครับ และที่สำคัญอาจใช้งบประมาณไม่เกิน 2,000 บาทในการเซ๊ททั้ง 4 ต้นใหม่ ระยะการใช้งานน่าจะได้ประมาณ 1 ปี บวก ลบ ขึ้นอยู่กับการถนอม แต่ถ้าพูดถึงจะให้ดีกว่านี้อีกหน่อยเพื่อช่วยในการให้ตัวได้ดีและช่วยยืดอายุการใช้งานขึ้นอีกเราอาจเปลี่ยนสปริงซิ่งซักชุดรับรองใช้งานอาจไม่แพ้โช๊คบางชุดที่เคยเปลี่ยนๆกัน แต่ถ้าจะไม่เปลี่ยนสปริงก็ได้ก็ใช้งานได้ดีพอสมควร เพราะร้านนี้ผมก็ทำกับเค้ามาแล้วใช้งานได้ดีมาก ตึ๊บๆ เหมาะในการเซฟค่าใช้จ่ายหรือทำใช้ในสถานการณ์เฉพาะหน้าในระหว่างการรอโช๊คดีๆชุดใหม่ที่เราสามารถหาเลือกอย่างใจเย็นๆได้เลย อันนี้แนะนำนะครับหรือจะรอหาโช๊คซิ่งทีเดียวเลยก็ได้ครับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ผมว่าก็ไม่แพงนะครับ

ชอบคารมณ์คนนี้จริงๆ

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตอนนั้นผมติด NGV ตูดห้อยมาก ๆ (หนัก 100 กว่า โลฯ) ทำทุกอย่างกับโช๊คชุดเดิม อัดน้ำมัน เปลี่ยนสปริง เลื่อนเบ้ารองปริงให้สูงขึ้น แก้ได้ระดับหนึ่งแต่เวลาตกหลุมมันดีดที โห ทรมานหู ตัดสินใจเก็บเงินทุบกระปุก ถอยโช๊คซิ่งเลยครับ BC sport กระบอกแดง สตรั๊ท ปรับระดับความหนึบ 32 ระดับ ... ปัญหาทุกอย่างหายไปไหนหมดก็ไม่รู้... แต่เปลืองครับ 35 k ค่าของ+ค่าติดตั้ง+ตั้งศูนย์+เปลี่ยนบู๊ซปีก ปีนี้เข้าปีที่ 4 แล้ว ยังใช้ดี
    .....บางทีการรอคอยสิ่งที่ดี ๆ ในราคาพอรับได้ ก็ควรรอนะครับ ...

6. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ตอนนี้ก็อยากจะหาโช้ค กะสปริงแต่งใส่อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะจับคู้ยังไง งบก็มีไม่เยอะคร้าบ ประมาณสักหมื่นสองมีมั้ยอ่ะคับ อิอิอิ

7. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ใช้ monroe ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้