สอบถามเกี่ยวกับไมล์ NX หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Ake_B13, 20 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_B13

Ake_B13 New Member Member

6
    0
    0
    ไมล์ผมทำงานปกติแต่เลขวัดกิโลกับเลขทริปบางครั้งก็ขึ้นบางครั้งก็ไม่ชึ้นเช็คจากจุดไหนครับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เฟืองไมล์ไฟฟ้าครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมแก้ไขโดย รื้อ เรือนไมล์ ออกมา ..... แยกชิ้น แล้วปรับมุมเฟือง เช็ด ขัด ถู ปรับ ... เห็นตัวดันกงล้อเลขไมล์มันเอียงจากมุมปกตินิดนึงครับ ประกอบคืน เดียวนี้ใช้ได้ปกติ (พยายามไม่รีเซ็ตมันบ่อย มันจะพาลไม่เดิน(บางครั้ง) )

4. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    เก็บความรู้ครับ

5. Ake_B13

Ake_B13 New Member Member

6
    0
    0
    ลองไปเคาะๆเฟืองไมล์ไฟฟ้าตอนนี้ใช้งานได้แล้วคับ ขอบคุณนะคับ

6. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    ของผมไมล์ Digital วางเครื่องใหม่ แล้ว Speed มัน หาร 2 ครับ ขับ 50 คือ 100 แก้ตรงไหนได้ครับ กล่องเดิมครับ

7. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ใส่เอ็มเป็กครับ

8. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    เฟืองไมล์ NX + ไมล์ NX = speed ตรง
    เฟืองไมล์ NX + ไมล์ธรรมดา = speed เพิ่มจากความเป็นจริง1 เท่าตัว
    เฟืองไมล์ ธรรมดา + ไมล์ NX = Speed ลดจากความเป็นจริง 50 %
    เฟืองไมล์ ธรรมดา + ไมล์ธรรมดา = speed ตรง

เพราะ เฟืองไมล์ของ NX ในการหมุน 1 รอบ จะมีสัญญานออกมา 16 ลูกคลื่น
    ส่วนเฟืองไมล์ธรรมดา ทั่วไปในการหมุน 1 รอบ จะมีสัญญานออกมาเพียง 8 ลูกคลื่นเท่านั้น
    จึงทำให้การแสดงผลความเร็วผิดพลาดไป ครับ

ปล. ไมล์NX ในที่นี้ไม่นับรวมไมล์ NX ที่บอกเกียร์ AUTO นะครับ (ตัวนั้นจะอยู่ในประเภท ไมล์ธรรมดา)

9. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ...ข้อมูลแน่น ๆ ..เยี่ยมครับ..

10. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    สุดยอด แน่นปิ๊ก ขอบคุณครับ

11. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    วิธีแก้คือต้องใส่ เอเปค จอฟ้า เหรอคับ? มีวิธีอื่นอีกมั้ยคร้าบ เพราะตอนนี้ของผมก็เป็นอ้ะคับ

12. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    วิธีแก้ น่าจะมีสองวิธี ครับ 1. ใส่เอ็มเป็กครับ (ตามที่คุณตี๋ใช้อยู่ครับ) 2. หาเฟืองไมล์ NX ไปใส่ท้ายเกียร์ (แม้ว่าจะยกเครื่อง+เกียร์แล้ว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้