เวลาเหยียบเบรคมีเสียงแปลกๆครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 19 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ก็คือเวลาสตาร์ทรถ จอดรถอยู่เกียร์ว่าง ลองเหยียบเบรค ปรากฏว่ามีเสียงดังฉี่ ลากยาวเบาๆเหมือนเราปล่อยลมยางรถน่ะครับ แต่เวลาไม่เหยียบเบรค เจ้าเสียงที่ว่านี้ก็ไม่มีครับ และเสียงนี้เป็นทั้งตอนที่ได้บอกไปแล้ว และตอนขับแล้วเหยียบเบรคครับ แต่ระยะแป้นเบรคกับการจับของเบรคก็ปกตินะครับ ตั้งตามคู่มือเลย ตอนนี้เบรคก็ยังใช้งานได้ปกติอยู่ แต่เสียงที่บอกนี่สิครับ ไม่ทราบว่าเสียงที่ว่านี่เกิดจากอะไรครับ ปกติไหม ถ้าไม่ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

2. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    น่าจะมีลมเบรค ออกมาที่ไหนสักที่ ลองหาๆดูครับ

3. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    สลัก คาลิปเปอร์หลวม คลอน รึป่าวครับ

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ตามท่านพี่ข้างบนเลย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้