พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ Evo Th เราเป็นไงกันบ้างครับ?

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย toom evo, 25 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ในสถานการณ์ขณะนี้ ของกรุงเทพฯ และพื้นที่รอบๆ ของพี่ๆเพื่อนๆและน้อง Evo Th เป็นยังไงกันบ้างครับ

2. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    น้ำยังไม่ท่วม...ลุ้น !!... ยิ่งกว่าเล่นไพ่..อีกคับ

3. billa_bong

billa_bong New Member Member

116
    1
    0
    อยู่แถวพระราม5หน้าหมู่บ้านหน้าแข้งแล้วครับรถเล็กผ่านไม่ได้แล้ว

4. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    โอ้ว...ววววว สงสัยงานนี้ต้องลุ้นกันยาวๆอ่ะ

5. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ชลบุรีไม่ท่วม นะ เเต่ตอนนี้ คนหนีมาอยู่เมืองชลกันเยอะเลย รถเยอะ รถติดเลยครับ

ที่พักผูประสบภัย ที่ชลบุรีก็ของน้อยลงไปทุกทีเเล้ว

เพื่อนร่วมประเทศที่เดือดร้อนมา ก็เยอะมากๆ

6. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    บ้านผมจมไปสองหลังครับ
    -บางบัวทอง
    -คลองสาม

ตอนนี้อพยพอยู่คอนโดเมืองทอง เหตการณ์ปกติ

7. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    พี่ต่ายเดี๋ยวถ้าน้ำมาบ้านผมก็จะย้ายไปพัทยากันครับ

8. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ผมว่ากรุงเทพ ไม่น่ารอดเลยนะคับ น่ากลัวจิงๆ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตอนนี้ปักหลักสู้กิน นอนอยู่ที่โรงงาน กับลูกน้องอีกหลายร้อยชีวิต คันดินทำใหม่สูงปี๊ด
    ระดมเครื่องจักร เรือ ปั๊มน้ำ และคน กลับเเข้ามาเตรียมสู้ ถ้าคันกั้นที่โรงงานผมไม่รอด
    ชาวบ้านด้านหลังแนวคั้นกันน้ำก็คงสาหัส

10. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    บ้านผม พฤกษ์ลดา ถนน345

น้ำครึ่งชั้นล่าง

ตอนนี้ย้ายมาอยู่ชลบุรี สัตหีบ แล้วครับ

11. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    เดียว เจอ Evo9สีดำแถวสัตหีบ จะไปดูดเล่นครับ อิอิ

12. พัทยานำ้ยังไม่ท่วมครับแต่ว่ารถท่วมบ้านแล้วครับมีแต่คันสวยๆทั้งนั้นเลยครับ.( รถของเพื่อนๆนะครับ)

13. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ใช่ครับ ชลบุรีรถเยอะและก็รถติดมาก เมือวานติดอยูตรงแยกอ่างศิลา 40 นาที แบบไม่ได้ขยับไปไหนเลย แถวบ้านก็มีคนกรุงเทพไปหาบ้านเช่าเป็นสิบๆราย เอาใจช่วยผู้ประสบภัยทุกท่านครับ

14. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เฝ้าระวัง ต่อไป นอนกอดปืนเฝ้าบ้านทุกวันเลยครับ อิอิ

15. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    แยกเดียวกัน เวลาประมาณทุ่มนึงรึเปล่า 555 ....... ดับเครื่องนอนกันไปเลย 555

16. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ปืนกระบอกนั้นคงต้องนอนกอดไปอีกซักพักนะตาคาสโนว่า น้ำท่วมแย่หน่อยนะ 55

17. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    มณียาน้ำท่วมในบ้านระดับเอวแล้วคับ ตอนนี้หนีมาอยู่โรงแรมแถวริมทางด่วนงามวงศ์วาน เผื่อมีปัญหาขึ้นทางด่วนหนีไปชลเลย อีโวจอดซักพรมอยู่น้ำเข้าแย่เลยคับ

18. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    บ้านนภาวัลย์ ที่สายไหมระดับน้ำประมาณ 50 ซม.รีบพา อีโว II และ อีคาร์ไปจอดที่ฐานทัพอากาศบนเนินสูงประมาณ 1.5 เมตร น่าจะรอดน่ะ

ส่วน ผม+ครอบครัว และ หมาพันธุ์เล็กอีก 4 ตัว อพยพมาอยู่บ้านแม่สายตั้งแต่วันที่ 24/10/54 ต้องขับรถอีกคันอ้อมเมืองจากสายไหมขึ้นทางด่วน
    ไปลงสะพานพระราม 9 จากนั้นไปนครปฐม สุพรรณบุรี หนีน้ำไปออก กำแพงเพชร ถึงจะตั้งต้นใช้สายเอเซียขึ้นภาคเหนือ ได้ เหนื่อยจริงๆๆๆๆๆ

19. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    งานเข้าแล้วครับตอนนี้ ออกจากบ้านไม่ได้แล้ว

20. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    สู้ๆครับ บ้านผมตลิ่งชัน เขาบอกเป็นเขตอพยพไปแล้วเมื่อคืน 30 ตค 54 แต่บ้านผมยังไม่ท่วม อยู่มาจะ 30 ปี ไม่เคยท่วมเลย คราวนี้หวังว่าจะรอด เพราะเช็คกับอากูเกิ้ลแล้ว บ้านผมสูงกว่าระดับน้ำทะเลปานกลาง 8 เมตร น่าจะรอดนะ เหมือนเป็นเนินไงไม่รู้

21. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    :D31 ตุลา 54
    สิ้นสุดการรอคอย... น้ำมาถึงแยกเกษตร แว้วว...คับ
    (น้ำ เก่ง จัง เข้า ได้ทั้ง ม.เกษตร, ม.ธรรมศาสตร์..อิอิ)

22. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมจะเข้ากรุงเทพวันนี้ ได้ข่าวว่ารถติดหนัก เลยรอตีสองก่อนค่อยไป จะได้ไม่เสียเวลารถติด

23. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    สู้ๆกันนะคับ ทางชัยนาทน้ำยังไม่หมดนะคับ เดี๋ยวจะส่งไปเรื่อยๆคับ

24. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้ารีบอพยพได้รีบอพยพนะหมอก้อง ผมเห็นสภาพตลาดดอนเมืองแล้ว มันอยู่ไม่ได้เลย ถ้าไม่รีบอพยพออกมา
    ซักพักมันก็จะกลายเป็นเมืองร้าง ของกินกว่าจะซื้อได้ก็ต้องไปไกล 4-5 กิโล ใช้เวลาเดินทางไปกลับเกือบวัน

25. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ออกมาแล้วครับ แต่เดี๋ยวต้องกลับไป กู้รถยังเหลืออีก1คัน

26. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    แล้วอพยพไปพักที่ไหนละก้อง....

ปล. มีเพื่อนท่านนึง พึ่งจะได้อีโว9 สภาพงามๆมาเชยชม.... บัดนี้กลายเป็นเรือดำน้ำ ดำเล่นอยู่แถวๆจรัลไปเรียบร้อยแล้วครับ

27. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ผมอพยพครอบครัวออกจากบ้านที่งามวงศ์วานมาแล้วเหมือนกัน ตอนนี้บ้านท่วมไป2หลังแล้ว
    เตียงที่จะสั่งเข้าบ้านใหม่ที่บางบัวทอง ฝากไว้ที่รีสอร์ทประทีปก่อนนะ เดี๋ยวโอนเงินไปให้ค่าเตียงก่อน ของเดี๋ยวค่อยว่ากัน

28. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รถก้องรีบเอาขึ้นสไลดืมาดีกว่า ยังมีโอกาสทันอยู่นะ

29. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ไม่ต้องห่วงครับโอ๋ ล้างบ้านตากแดดให้แห้งสนิทก่อน เรื่องเงินใว้ทีหลัง

คนอื่น ๆ ที่บ้านถูกน้ำท่วมก็อย่าเครียสนะครับ ถือเสมือนว่าทำความสะอาดใหญ่ไป ย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดซักพัก ยิ่งในป่าหน่อยยิ่งดี สีเขียวของธรรมชาติที่ไม่มีสิ่งปรุงแต่งจะทำให้ผ่อนคลายได้อย่างมหัศจรรย์ครับ

30. KONGKUB

2,256
    14
    38
    สไลด์ ไม่มีเจ้าไหนยอมเข้าไปเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้