เพื่อนๆ ผู้ชอบแต่งรถ มาบอกสถานที่ ที่ มักจะไป จอดถ่ายรูปกัน ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KENTENS@I, 29 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    มาบอกสถานที่ ที่ เพื่อนๆ ชอบเอา ลูกรัก ไปจอดถ่ายรูป

ว่ามีที่ไหนบ้าง

ชอบกลางวัน หรือกลางคืน

ทำไมถึงชอบที่นี้

มีอุปสรรค ในการถ่ายรูป หรือไม่ เช่น แสงไฟ มุมมอง หรือ ค่าใช้จ่าย ในการเข้าไปสถานที่นั้น เป็นต้น

เพราะผม ก็ ชอบถ่ายรูปรถเก็บไว้ แต่ ลานพระรูป นี่ เบื่อมากแล้ว อ่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    สนามบินครับ ที่จอดเยอะ ที่ถ่ายมากมายหลายมุม
    ไฟเยอะ ดูเครื่องบินแก้เซ็งได้
    อยากลองกะเครื่องบินก็ได้ (ผมโดน747สวนมาแล้ว 5 5 5 ;) )

3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม ใต้สะพานฝั่งพระประแดงสวยๆเลย
    เป็นที่ประจำของหนังสือหลายๆเล่ม

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อุโมงค์ ราบ11

5. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ลานจอดชั่วคราว สุวรรณภูมิข้างๆ รันเวย์เลยคร้าบบบ โล่งๆ มีเครื่องบินลงเรื่อยๆ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถนนอักษะ..............

7. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    ถนนอักษะเหมือนกันครับ...กลางคืน สวยมาก รถแทบไม่มี

8. ได้หมดทุกที่ครับแต่ที่ชอบจริงๆคือบนลานจอดรถ

หรือไม่ก็สนามบินสุวรรณภูมิเพราะใกล้บ้านดี

และก็อุโมงค์ราบ 11 แต่ปัญหาคือ

9. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    สยามสแควร์ตอนดึกๆหน่อย สักเที่ยงคืนไรงี้. . ได้อารมณ์เมืองร้าง ไร้ผู้คน ไม่มียามมาไล่ด้วย เพราะพี่ๆเค้ายังเล่นเอาตาข่ายมากางปิดถนนเตะตะกร้อกันเลย : )

10. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    สนามบินสุวรรณภูมิครับ เส้นเลียบรันเวย์ยาว ๆ

ได้ทั้งวิวเครื่องบิน อาคารผู้โดยสาร ทุ่งหญ้าข้างทาง ใต้สะพาน

ที่สำคัญซัดรถลองอัตราเร่งได้ด้วย แต่ระวังพี่หนวดจับความเร็วนะ

อยากรู้ว่ารถตัวเองวิ่งสุดเท่าไร เคยไปลองรถตอนตี 2 ถนนโล่งมาก ๆ

11. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    หลังห้าง ซีคอนครับ

เลือกวันธรรมดาที่รถน้อยๆๆ

บริเวณนั้นจะเป็นลานกว้าง มีตึกซีคอน เป็นฉากหลังอยู่ไกลๆ สวยครับ

:cool::cool::cool:

12. KENTENS@I

535
    26
    0
    ขอบคุณ ครับ

ผมขอแนะนำ ที่ เซียงกง วันอาทิตย์ ร้านปิดๆ ตอนพระอาทิต ตก ครับ

http://racingweb.net/forum/showthread.php/779238 ภาพทั้งหมด

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    สุวรรณภูมิอีกเสียงครับ

14. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ไปถ่ายหนังสือไม่ใช่หรอ 555+

15. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    แหลมแทน อ่างศิลา บาลิฮายพัทยา เขาสามมุก เลียบหาดบางแสน

เยอะครับ

16. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18

สวยมาก กล้องยี่ห้อไร+เลนส์ไร+อุปกรณ์อะไรบ้าง เพิ่มเติมความรู้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:59:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:58:42 ----------

สวยมาก กล้องยี่ห้อไร+เลนส์ไร+อุปกรณ์อะไรบ้าง เพิ่มเติมความรู้

17. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    อาคารจอดรถอ่ะคับ (ใช้บีบีถ่าย ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นะคับ :p)

อย่าลืมขอพี่ยามให้เปิดไฟให้นะ อิอิ

18. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ในท่าเรือคลองเตยครับ แนวดี อีกที่นึงท่าเรือแหลมฉบัง

19. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    มาหาข้อมูลด้วยคน

20. TonklaFoto

TonklaFoto New Member Member

24
    0
    0
    ว้าว ๆ ที่เด็ดๆ ทั้งนั้น
    เชียงกงน่าสนใจมากๆครับ ไว้จะลองไปถ่ายบ้าง

ส่วนของผม ตอนกลางคืน ตรงไหนก็ได้ครับ ^^

21. KENTENS@I

535
    26
    0
    จัดไปเลยครับ บรรยากาศ ครึมๆ คราบน้ำมัน รถบรรทุก อุปกรณ์ ในการใช้งาน ตึกโทรมๆ

แล้วเอาผล มาฝากด้วยนะครับ

22. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    หลักๆก็อุโมง ราบ 11 (ที่ฮิตของหลายๆคน) ,, ตอนนี้ก็เส้นตัดใหม่ รามอินทรา ตัดกับเกษตร นวมินทร์ ,, พัทยาก็ ลานจอดฮอ ตรงแหลมบาลีฮาย ครับ :D:D:D

23. Crystral Design Centre ลองดูนะครับ อาคารสวย ตึกสวย ไฟก็สวยครับ แต่ต้องไปดึก ๆ หน่อย

24. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    เชียงกง กับ คริสตัล น่าสนดีครับ ขอบคุณมากครับ

25. TonklaFoto

TonklaFoto New Member Member

24
    0
    0
    ที่คริสตัล ตอนดึกๆ เค้าให้เข้าใช่มั้ยครับ แหล่มๆเลย เด๋วลองไปดูครับ

ปล. ขอรถสวยๆให้ผมถ่ายด้วยได้มะคับ ผมมะมีรถสวย ฮ่าๆๆๆ

26. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    ที่เคยถ่ายนะครับ ตึกHondaเลียบด่วนที่อวกาศหน่อยๆ CDCก็สวย พวกท่าเรือเก่าๆ โกดังเก่าๆ อาคารจอดรถที่เป็นดาดฟ้า ริมถนนที่เป็นพวกกราฟฟิตี้แถวๆพระราม9 สวนใต้วงแหวน บนสะพานวงแหวน เมืองทอง ลานจอดรถใต้อิมแพค บนทางด่วนแกล้งทำเป็นรถเสีย หรือไม่ก็หน้าด่านจ่ายเงินตอนตี4(ไปทำงาน) สวนสาธารณะบางแห่ง ลานจอดรถชั้น1พารากอน หรือCTW ลองดูครับ

27. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    นิคมอุตสาหกรรมมาบมาพุด ฉากหลังแสงไฟจากโรงเป็นแสนๆดวงและปลองไฟ

28. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    McDonald's ก็โอ นะครับ ต้องเห็นป้าย Mc ด้วยนะ อิอิ

29. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ไม่เฉพาะเจาะจง เพราะเดินทางบ่อยสบโอกาส วิวสวยๆก็จัดครับ

แต่เซียงกงน่าสนใจมากๆ บรรยากาศได้เลย กับรถซิ่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2011
  30. KENTENS@I

535
    26
    0
    UP หน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้