จะแปลง CEDIA เป็น EVOLUTION 8-9

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย OSCAR, 2 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    ตอนนี้งบน้อย...

จะเริ่มแปลงจาก ภายนอกก่อนเพืยงอย่างเดียว

อยากทราบค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร อีโว 8 หรือ 9

มีอู่ไหนรับทำบ้าง เอาแบบฝีมือเชื่อถือได้ ราคาไม่ฟัน

ขอเบอร์อู่ด้วยครับ

ปล. ชุดพาร์ท เอาแบบผสม ทั้งแท้+เทียมก็ได้ครับ :D

2. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    แล้วระหว่าง ตัดหัวท้ายมาต่อกับซีเดีย กับ เลาะของมาใส่ อย่างไหน ดีกว่ากัน (แข็งแรง ปลอดภัย)

3. freemenow

freemenow New Member Member

9
    0
    0
    ตัดต่อหัวท้ายเป็นเรื่องที่อันตราย และไม่ควรทำอย่างยิ่งครับ อู่ดีๆไม่มีใครทำกันหรอกครับ (ขออนุญาติใช้คำเกือบรุนแรง)

4. ถ้าต่อต้องเลาะตะเข็บแล้วเชื่อม SPOT อย่างเดียวครับ เหมือนกับที่โรงงานประกอบ แต่จุดเชือมจะเพิ่มขึ้น แต่ถ้าต่อชนแล้วเดินแนวเชื่อมตายลูกเดียวครับ....
    อีกวิธีหนึ่งครับ ตัดชัชซีก่อนเบ้าโช๊ก+แผงหน้าเครื่องครึ่งหนึ่ง นำเข้ามาได้ครับ...มาถึงก็เปลี่ยนชัชซีหน้า+แผงหน้าอีกอันหนึ่ง...ส่วนหมายเลขตัวถัง...อันนี้ผมไม่รู้ครับ...

5. a__neo

a__neo New Member Member

28
    0
    0
    ลองโทรมาคุยกันดูครับเผื่อช่วยอะไรได้บาง...............089-9292-377

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองเข้าไปดูรูปกรรมวิธีใน www.mitsusport.com ได้ครับ
    พี่ตุ๋ย ใจดีทำกระทู้ไว้ให้ศึกษาดูครับ

7. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ส่วนตัวผมนะ ครับ body ของ EVO7 8 9
    เนี่ย ถ้าคิดจะแปลงเอา งานไฟเบอร์ ใส่นี่ผมว่าไม่คุ้มที่จะทำนะเพราะมันออกมา ไม่ สวย
    เลย ยังไง ก็ ดู ออก ว่าเป็นอีโวปลอม เพราะระยะของฐานล้อที่ไม่เท่ากันของ ce dia กับอีโว
    และความไม่เนียนของงานไฟเบอร์

ถ้าจะทำ ทำ แท้ ดี กว่าครับ

คิดง่ายๆ บอดี้ที่ครอบลงไป มีโป่งกว้างกว่าเดิม โป่งยื่นไปข้างหน้า แต่ล้อ หุบอยู่ข้างใน+ไม่อยู่กลางโป่ง

คิดว่ามันจะออกมาเป็นยังไงหล่ะครับ

8. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เพื่อน ผมจะทำ แต่เลิกทำ มีของ และชุดแปลง อยู่ + ที่ทำ ลอง โทร คุย ดูครับ

08632338852

ไม่ติด โทรหาผมได้ครับ 085-2488268

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้