หัวเทียนศูนย์ กะ หัวเทียนซิ่ง มานจะต่างกันไหม๊คับ (เป็น อิริเดียมทั้งคู่) ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 11 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    .......ได้หัวเทียนซิ่งมาชุดนึง เป็น อิริเดียม ของ GREDDY อ่ะคับ มันติดมากะเครื่อง SR ของรถอีกคัน เลยว่าจะโยกมาใส่ใน MARCH อ่ะคับ (ของเดิมเป็น อิริเดียม DENSO จากศูนย์คับ) ไม่ทราบว่าสมรรถนะ มันจะต่างกันมากไหม๊ ถ้าไม่ค่อยมีผลอะไร จะได้ไม่ต้องไปยุ่งกะมันอ่ะคับ......

1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่ต่างครับกันมากครับ ดูที่เบอร์ดีกว่า

ใช้ของใหม่ติดรถอะดีแล้วในความคิดผมครับ

2. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    น้ำเต็มแก้ว เทใส่ลงไปมันก็ล้นออกครับ ไม่มีประโยชน์ครับ

3. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ดูตามความเหมาะสมดีกว่าครับ รถบ้านไม่ได้โมอะไร ใช้ของซิ่งไปก็เท่านั้น ตามความคิดผมนะ

4. แนะนำกันอีกได้คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2011
  5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ความเห็นส่วนตัวผมนะๆๆๆ ถ้าเปลี่ยนหัวเทียนแล้วทำตามสเต็ปข้างบน น่าจะจูนน้ำมันให้มันเหมาะสมใหม่น่าจะเห็นผลขึ้นแน่ๆครับ เพราะยังไงกล่องมันก็จ่ายเท่าเดิมแต่หัวเทียนดีขึ้นน่ะครับ

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เชื้อเพลิงไม่ได้เปลี่ยน อาศาจุดระเบิดไม่เปลี่ยน ความร้อนสะสมในห้องเผาใหม้ไม่ได้สูงจากเดิม หัวเทียนเดิมก็เหมาะสมแล้ว ไม่จำเป็นต้องขยับเบอร์ครับ

7. ขอบคุนทุกคำแนะนำคับ สรุปว่าถ้าเสตปประมานนี้ ใช้ของเดิมดีกว่านะคับ ถ้าจะขยับเสตปมีกล่องจูน ค่อยว่ากันใหม่

8. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หากเป็นผมจะใส่ เพราะไม่ได้เสียตังค์ซื้อ ส่วนตัวผมว่าหัวเทียนแพงๆ ไม่น่าทำคุณภาพเท่าของตลาด

มีทำมาบ้างสเตปประถมอ่ะคับ พวกท่อ กรองเปลือย กล่องไฟจุดระเบิด กราววาย ประมาณนี้อ่ะคับ ไม่ถึงกับบ้านๆ ซะทีเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้