จะหาซื้อไดสตาร์ท และไดชาร์ทบลูเบิร์ดที่ไหนมีขายบ้างคะ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 14 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    จะหาซื้อไดสตาร์ท และไดชาร์จ หรืออะไหล่อื่นๆ ของรถบลูเบิร์ดได้จากที่ไหนบ้างคะ

อยู่แถวๆ ปทุม-ปาเกร็ดอ่ะค่ะ อะไหล่ตัวใหม่พอจะมีไม๊คะ หริอว่าต้องเป็นมือสองอย่างเดียว

ถ้ามีเบอร์ร้านก็ขอรบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืมของใหม่ราคาสูงพอสมควรครับ.........ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนเครื่องอะไรครับ..........ของมือสองก้คงต้องเป็นตามเซียงกงหละครับ ถ้าของใหม่ ไม่เบิกศูนย์นิสัน....ไม่ก็เข้าไปซื้อที่วรจักรครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :):):):):)

3. wasandd

wasandd New Member Member

16
    0
    1
    ถ้า ของเครื่อง เดิม CA 20 ของผม มี อยู่ติดเครื่องที่ถอดไว้ ราคาตามสะดวก ครับ WASANAD

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2015
  4. ระวัง

มาหลอกขายอะไหล่ถึงเวปนี้เลยเหรอมึง

5. คนเคยเจอ

มันเคยไปขายของในเวปโน้น จนทุกคนต้องไล่มันออกจากเวปเพราะไอ้นิสัยที่จะขายแต่ของ ผมบอกเลยครับของมันห่วย
    เที่ยวไปซื้อซากรถเน่าๆมายำขาย จะซื้ออะไรศึกษาให้ดีๆนะครับ

6. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อ้าววววว วว ว ว ว ว วว

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) เอ่อ..........
    รบกวนทุกท่าน ใช้วิจารณญาณในการรับชมรับฟัง และตัดสินใจ กันเองนะครับ....:)

8. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ขอบคุณ คับ

9. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    อ้าวอะไรกันเนี้ย

10. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    งง ง ง ง ง ง

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) จะ งง อะไร....... เป็นเรื่องจริงที่มีอยู่ในสังคมทั่วไป.....

12. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    เป็นธรรม ชาด . .

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) ชาติ.............. ไม่ใช่ ชาด

14. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อ่อคับ

15. wasandd

16
    0
    1
    อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2015
  16. wasandd

16
    0
    1
    อีก case นึง เป็นนายช่างการทาง กำแพงเพชร ขอเบอร์ได้ น่ะ ผมไปเชียงใหม่กับแฟน เอา weather guard ไปแว่ะส่งที่ กำแพงเพชร คุณว่าคุ้ม ป่ะ หล่ะ ต้องถามว่า บ้า ป่ะ แต่ผมมองโอกาส คือ ได้ เจอคนรู้จักที่ขับรถรุ่นเดียวกันไม่เห็นเสียหายและโชคดีมากนายช่างคนนั้น แนะนำให้ไปกินร้านอาหารริมแม่น้ำ ปิง บรรยากาศ OK มาก ครับ ขับรถขึ้นเหนือเที่ยวหน้าตกทุกข์ได้ ยาก โทรหา ได้ ครับ พี่เค้าใจดี และ เมื่อ เดือนที่แล้วพี่เค้ามาขอซื้อหลังคา ผม ผมยังไม่มีเวลา ถ่ายรูปไปให้ มี short messege ถ้าผมเป็นอย่างที่ถูกกล่าวหา ผมคงรีบ แล้วครับ เงิน เห็นๆ แต่ ผม "เหลือ" อ่ะ ใจเย็น อ่ะ ลังเลอยู่ว่าผมจะหาเรื่องไปเที่ยวเชียงใหม่ซ่ะเลย อ้างว่าเอา หลังคาไปส่ง และไปดูที่ดินที่เชียงใหม่ต่อ ขอแค่ค่าน้ำมันไปกลับ ก็พอ ว่างัย ไอ้ "ลูกกระหรี่" หวังดี ประสงค์ร้าย ผมเล่นไม่เลิกเหมือนกัน น่ะครับ ผมว่าง เอาเวลาไปดูลูกดีกว่า เด้วเป็น ตุ๊ด น่ะ กลับระยอง ก้มดม ดีๆ กลิ่นจาก " แม่" คุณ รึป่าว! (แม่ เลี้ยง ด้วย) แม่จริงๆ ไม่เลี้ยง ผมว่าแล้วทำไมไม่อบอุ่น พ่อ ก็เป็นข้าราชการกรมชลประทาน แอบดูดน้ำมันหลวงจากรถหลวง มาใช้ ต้าย ตาย (ตุ๊ด แตก) เล่าได้ ไม่อายปาก ภูมิใจ ซ่ะเหลือ เกิน ลูกกระหรี่ เอ้ย! พ่อคุณก็ ข้าราชการขี้ ฉ้อ งัย 55555+ เข้าเนื้อป่ะ คริ คริ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  17. wasandd

16
    0
    1
    คำว่า"ราคาตามสะดวก" ลูกกระหรี่ คงแปล ไม่ออก มั๊งค์ ครับ ! ของแกะจากรถตัวเองแท้ๆเอามาขาย ราคา 400 แล้ว Make เรื่อง ว่าไปซื้อมาจากเชียงกง บังเอิญ เจอ แล้วมาขายผม แหม ram น้อยจัง ไอ้ที่ "เน่า ๆ " อันนึง ผมซื้อมาจากคุณ 2,500 แล้วผมจะขายให้ พี่ชาย 1,000 นึงแกยังไม่เอา เลย อันนั้นตั้งใจว่า ถ้าขายได้ จะ เอาเงินไปทำบุญ จริงๆ น่ะ นั้น สาธุ บอกแล้ว ผม "เล่นไม่เลิก" รอ แป๊บ นึง ผมจะ Check IP address คุณ อย่า หน้าซีด ตัวสั่น ไขมัน ทะลัก เยี่ยวราด เหมือน ตอนโดนลิขสิทธิ์ จับน่ะ (ตอแหล ลงตับ โดน 5,000- บอกคนอื่น 8,000- บอกเมีย 20,000 หล่ะมั๊งค์ โง่ขนาดนั้น หน่ะ โง่ได้ ทุกรางวัล บน PODIUM ชัวร์ อีนี้) สาาาด วันนั้นมันจะยืมเงินผม 20,000 รอดไปกู ! ว่างัย "ไอ้ ลูกกระหรี่" ฮิ้ววววว!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  18. wasandd

16
    0
    1
    ผมได้ post LINK ไป ที่ BB-TH ใน FB แล้ว ครับ เพื่อ ความสบายใจเนื่องจากมีการกล่าวอ้าง Club นั้น คำอธิบายของผม นั้นคง Clear ตัวเองได้ ชัดเจนน่ะครับ 555555+
    http://www.facebook.com/photo.php?fbid=2193202050018&set=o.126784567358927&type=3&theater ปล. เล่นกับผม ถ้าไม่ชัด ก็ เละ ครับ ! งานนี้ "ลูก กระหรี่ " เจอ 2 เด้งครับ :D

19. ขออภัยทุกท่าน

ก่อนอื่น ต้องขอโทษสมาชิก bluebird club ในกระทู้นี้ ที่ ผมเป็นคนลงข้อความที่ไม่เหมาะสมจนเป็นเรื่องราวที่ไม่น่าเกิดขึ้น ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ ที่ทำให้ พี่ wasann เสียหายเหตุการดังกล่าวจึงต้องมาลงข้อความขอโทษกับ พี่ wasann และ ชาว bluebird club ผมเป็นลูกผู้ชาย กล้าทำกล้ารับ หวังว่าทุกคนคงให้อภัยผมด้วยครับ

และสำหรับ bluebird thailand ผมต้องขอโทษทุกๆคนด้วยที่ทำให้เวปต้องมาเกี่ยวกับเรื่องนี้
    ส่วนเฟสบุ้ค ผมลงข้อความไม่ใด้ไม่รู้ว่าเป็นอะไร หน้าเฟสบุ๊คผมเข้าไม่ใด้ มาหลายวันแล้ว สมัครใหม่ก็ไม่ใด้ต้องขอโทษผ่านทางนี้ด้วยละกัน
    และหวังว่าเรื่องราวครังนี้ คงจบด้วยดีนะครับ ยังงัยขออภัยทุกท่านต้องมาเสียเวลาเสียอารมณ์กับผมด้วยครับ

ขอโทษครับ

20. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ยับเลย

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    ฮืม.......................

22. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    :sad:

23. wasandd

16
    0
    1
    เรียน ผู้หวังดีบุคคลทั่วไป:teeth:
    ผมยังยืนยันในเงื่อนไขเดิมที่คุย ในโทรศัพท์ น่ะครับ ว่า "ต้อง ลงชื่อและ นามสกุล จริง" ด้วย เพื่อความ ยุติธรรมกับผม เนื่องจากผม ถูก Quote ชื่อ พร้อม เบอร์ โทรศัพท์ หลัก และตอนนี้ ข้อมูลของ คุณ พร้อมสำหรับ การแจ้งความดำเนินคดี แล้วครับ ผม ไม่อยากทำ เท่าไหร่ ถ้าไม่จำเป็น อัตราโทษ (จำคุก 3 ปี และ/หรือ ปรับไม่เกิน 100,000 บาท) ภรรยาสุดที่รักของผมอนุมัติ เรื่องค่าใช้จ่ายในการลุย แบบไม่อั้น คุณ เดินมาแล้วน่าจะเดินต่อให้ จบ คำว่า "ลูกผู้ชาย" จะสมบูรณ์ ตามที่ได้ อ้างไว้ ผมให้ เวลาตัดสิน อีก 2 วัน ถ้า ภายในวันอังคารก่อน เที่ยงคืน ไม่มีอะไร ตามข้อตกลง ก็ตามนั้นน่ะ ครับ ผม culture ฝรั่ง น่ะครับ คงเข้าใจ และตัดสินใจให้ ทันเวลา สำหรับ BB-Thailand ผม เริ่ม อธิบาย กับคนที่ ผมสนิทๆ ไปบ้างแล้ว และผม จะ LINK web ไปให้ เพื่อเป็นการแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นกับ คุณ ซึ่งผมว่า Fair น่ะครับ ผมว่าชั่วโมงนี้ ไม่มีอะไรจะเสียแล้วหล่ะครับ มองยาวๆ ครับ" โอกาสเป็นของผู้แสวงหา" สัตย์จริง ผม ยังไม่ลด"ความเดือด"ลงเลยน่ะ ครับ ขนาดเจอ พาราไป 8 เม็ด เจ็บเท่ากันครับ !
    ขอบคุณที่ได้เห็นความตั้งใจบ้างแล้วแค่ยังไม่ครบเท่านั้นเอง "อย่าคิดว่าผมต้องการเอาชนะ" ครับ แจ้งความครับ นั่นแหล่ะ ผมชนะ ที่สุด แต่ WIN-LOSE สื่งที่ผมอยากให้มันเกิดขึ้น เพียง แค่ WIN-WIN ขอให้เข้าใจในเจตนาที่แท้จริงของผมด้วย ครับ เจ็บทั้งคู่ ครับ คุณ ย่อมรู้อยู่แก่ใจ น่ะ
    วสันต์ แดงเดช
    ขออภัย ทุกท่านใน BB Club อีกครั้งนึงที่ มีประเด็นนี้ ใน บ้านของคุณ ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ! ไว้จะหาโอกาสไปเยี่ยม ครับ !:)

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    อิอิ
    สวัสดีครับ คุณวสันต์ แดงเดช
    ผม ยิ่งยศ ศุขใจ

ผมไม่ให้เบอร์โทรนะครับ.....

25. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38

แต่หาดูได้นะ 5555

ปล. ผมสุกิตต์ ภาสสกุล

26. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมไม่เกี่ยว.............แอบมาดูไปหละ อิอิ

27. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ผมไม่รู้ครับ ของผม สั้น . . . .

28. wasandd

16
    0
    1
    อ้าว เฮ้ย แหม พรี่ โต้ง นี่เอง ปัดโธ่ เว้ย ! เบอร์ ไม่ต้องให้ หรอก หวย เพิ่ง ออก ไว้ให้ตอนสิ้นเดือนค่อย บอก พรี่ ไป Add FB ผม ดิ WIENG BLA BLA เด้ว ผม พาเข้า ห้อง Sg68 กะ ห้อง 3D (ถ้าอยู่ แล้ว ก็ขออภัย !) เหยด ปรกติ ผม เป็น "เด็กเรียบร้อย" ใช่ม่ะ พรี่โต้งก็ รู้อยู่ ไอ้ ที่เห็น น่ะ "องค์ลง" ครับ 5555+

29. wasandd

16
    0
    1
    หมอ นพพร ย้ำ นัก ย้ำ หนา ว่า "ขนาด ไม่ใช่เรื่องสำคัญ " ครับ มัน อยู่ที่ "ความรักและ ความเข้าใจ" ครับ ! 5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้