หาหม้อกรองอากาศครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Poonjitt, 13 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    หวัดดีครับ
    ขอรบกวนอีกครั้งครับ
    หม้อกรองอากาศของ nx ใช้ร่วมกับ nissan รุ่นไหนได้มั่งอ่ะครับ ราคาศูนย์กับเชียงกงน่าจะประมาณเท่าไหร่(ถามเผื่อเป็นแนวทางในการจัดหา) ตอนนี้ขอบฝาด้านบนโก่ง ปิดไม่สนิท อากาศไม่ผ่านกรองเปลี่ยนกรองมาจะสามพันโลแล้วกรองยังเอี่ยมอยู่เลย ตอนนี้เลยเอาเทปกาวปิดขอบไปก่อน หรือถ้าสมาชิกท่านใดมีจะช่วยเหลื่อก็ขอบคุณครับ แจ้งราคากับเบอร์โทรไว้ด้วยครับขอบคุณอีกครั้งครับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    nv กับ b13 ครับ

3. Poonjitt

59
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    กรองเปลือยเลยไหมครับ

5. Poonjitt

59
    0
    0
    ตกลงไม่เปลี่ยนแล้วครับใช้ตัวหนีบกระดาษหนีบขอบที่โก่งเอาเพราะไปหาที่เชียงกงแถวบ้าน (ชลบุรี) ไม่มีครับ ลองโทรมาเช็คในกรุงเทพฯ มือสองไม่รวมแอร์โฟร์ ราคา 2 พัน (เก็บตังค์ไว้เปลี่ยนปั๊ติ๊กดีกว่า)ขอบคุณครับ

6. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ราคาโหดช้ได้เลยครับ

7. momo234

824
    6
    0
    ผมว่าไม่น่าเกิน500บาทนะ

8. Poonjitt

59
    0
    0
    เนื่องจากขอบหม้อกรองอากาศรั่ว น่าจะมีพวกฝุ่นหลุดเข้าไปในห้องจุดระเบิด อย่างนี้ผมน่าจะใช้ ฟลัชชิ่ง ออย ล้างเครื่องซักครั้งดีไหมครับ แต่ตอนนี้เครื่องก็ยังปกติดีอยู่ ควันขาวก็ไม่มี

9. momo234

824
    6
    0
    ผมว่าล้างทำความสะอาดลิ้นปีกผีเสื้อก็พอครับ แต่ถ้าจะใช้ฟลัซซิ่ง ออย ก็รอเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งต่อไปก็ได้ครับ จะได้ประหยัด

10. Ake_B13

Ake_B13 New Member Member

6
    0
    0
    เคยถามร้านเอี่ยมอะไหล่ที่เชียงกงรังสิตชุดละ 500 เองนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้