สอบถามครับ Sunny B11 !!!!!!!!!!!!!1

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย xarademo, 13 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xarademo

xarademo New Member Member

20
    0
    0
    คือว่า ถ้าอยาก วางเครื่องใหม่+ติดแก๊สนี่ วางอะไรดีครับ แล้วค่าเสียหายยุที่ประมาณเท่าไหร่ครับ พอดี ผมอยากให้น้องชาย แรงแบบประหยัดอ่ะครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เดี๋ยวรอผุ้ชำนาญการมาตอบอีกทีนะคร๊าบ แต่ผมว่านะ คุณควรจะศึกษาก่อนว่า ต้องการเครื่องแบบไหน สเปคอย่างไรบ้างอะคับ เพราะถ้าถามแบบนี้ ผมว่ากว้างมากอะคับ อิอิอิ

3. xarademo

20
    0
    0
    ครับผม ผมก็กำลังศึกษายุอ่าครับ ก็เลยแวะมาหาข้อมูล อิอิ พอดีรถเหมือนคลัซหมดอ่าครับ เลยอยากเปลี่ยนเครื่อง อิอิ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะคร๊าบ

5. xarademo

20
    0
    0
    ถ้าเป็น GA15DE + แก๊ส LPG นี่ เวิร์คม่ะครับ ???

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    Ga15+lpg ก็โอครับสำหรับใช้วิ่งประจำวันครับไม่ต้องการแรงอะไรมากมาย
    แต่ถ้าอยากแรงแบบมีโบเล็ก ก็4e-fte. เหมือนผมได้ครับ
    แต่ถ้าบ้าความแรงแบบสุดทั้งแรงและงบ ก็sr20det เลยครับ

ตามนั้นครับผม

7. xarademo

20
    0
    0
    แล้ว
    4e-fte
    sr20det
    ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ต้องแปลงห้องเครื่องหรือเปล่าครับ:)

8. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    มีการแปลงเหมือนกันหมดครับถ้าไม่ใช่เครื่องเดิม
    อยู่ที่ว่าจะแปลงขนาดไหน ใช้เครื่องแบบไหน
    4e-fte. ความคิดส่วนตัวครับ
    จบง่ายกว่า sr20det
    แรงประหยัดก็Ga15-16+lpg ถ้าเป็นตัวนี้จบง่ายมักๆครับ :)

9. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    E13ก็แรงนะ...อิอิ
    GA15 ไม่ข้ามสายพันธ์ แรงกำลังดี
    4e วางง่ายไม่ยุ่งยาก
    SR วางยุ่งยาก แรงจิง เจ็บจิง

10. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    E13ก็แรงนะ...อิอิ
    GA15 ไม่ข้ามสายพันธ์ แรงกำลังดี
    4e วางง่ายไม่ยุ่งยาก
    SR วางยุ่งยาก แรงจิง เจ็บจิง

11. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0

ช่ายๆๆ E13 ก็แรงงงงงงงงงง อิอิอิ

12. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ga15DE ก็โอเคนะครับผมรถผมใช้อยู่ครับความเเรงส์ก็โอเคครับ ใส่เเฮดเดอร์ 4-2-1 พักกลางใส้ย้อน กลองเปลือย เเค่นี้ก้อมันส์เเล้วครับไม่โหดร้ายต่อบอด์ดี้รถด้วยครับ ว่างงายเเปลงเเท่นเครื่องนิดหน่อยครับ อ่อ อีกอย่างต้องวายสายดีๆๆนะครับเพราะถ้าวายไม่ดีวายไม่ครบจะมีปัญหาเรื่องรอบเครื่องครับเเบบว่าเปิดเเอร์เเล้วรอบเครื่องตกวูปถ้าวายสายครบตอนเปิดเเอร์เครื่องจะเร่งก่อนสักแปปหน้าครัชเเอร์ถึงจะจับครับเเล้วพอกระเเทกคันเร่งครัชเเอร์จะจากออกครับลงดูครับ

13. xarademo

20
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมก็คงศึกษาไปเรื่อยๆสักระยะก่อน แต่แอบสนใจ 4E-FTE เพราะอยากได้ โบ 55555 ปล.ถามต่ออีกนิดครับ ถ้าวาง 4E แล้ว + โบTD04 มันจะเวิร์คมั้ยครับ ???

14. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ทำไมไม่ทมีใครสนใจ 4a fe บ้างครับ 1600cc วิ่งทางไกลสบายๆๆ

15. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ถ้าข้ามพันธุ์ สูตรนี้ ขำขำ เอาไว้ฮาเล่น กับบอดี้บี11นะครับ

เครื่อง 4a fe ตัวที่คุณว่า + โบ 4a fte + hks ซุปเปอร์ชาร์จที่เป็นชุดคิทของยาริส

ผมอยากเห็นบี11 บินได้ อิอิ

16. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    tdo4 คนเล่นกันเยอะอยู่ครับสำหรับ 4E
    หรือจะกระโดดไป td05 ก็มีเเล้ว หรือ โบกระบะทีเป็น บอลเเบร์ริ่งก็มีคนเล่นเเล้วครับ
    ลองเข้าไปดู ใน www.4efteclub.com ดูนะครับเพื่อได้คำตอบที่ถูกใจก็ได้ครับ

ปล.เครดิต www.4efteclub.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้