ถามเรื่องตัวซับแรงสะเทือนที่สปริงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 11 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    คือว่ากำลังจะมีเจ้าตัวเล็กกะเขาบ้างแระ
    เลยว่าจะทำช่วงล่างให้มันนุ่มนวลขึ้นบ้าง
    ลองเปลี่ยนโช็ค+สปริงมาหลายแบบแระ
    ล่าสุดพวกเล่นซะหัวน็อตยึดปีกนกล่างหลุดไปเลย
    ได้ยินแว่วๆว่ามีคนใส่แล้วดีขึ้น
    ใครเคยใส่แล้วรบกวนมาแชร์ให้ฟังหน่อยครับ
    :)

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เข้ามาแอบดู.............แฮแฮ

3. coupe4wd

872
    18
    0
    เข้ามารอดู...อีกครั้ง 555

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ฮ้าๆ มารอดูด้วยคับพี่

5. coupe4wd

872
    18
    0
    เสี่ยก้องไปซื้อมาลอง แล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยดิ
    อยากรู้ๆๆๆ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่เคยใส่ครับ แต่มีเพื่อนที่เคยใส่มา บอกว่ามันนิ่มขึ้นจริงๆ แต่ผมว่าพี่หาโช๊คนิ่มๆมาใส่น่าจะดีกว่า เช่น Tein SS หรือ Ohlin ก็ได้ครับ

7. coupe4wd

872
    18
    0
    ขอบคุณครับเสี่ยกล์อฟ ท่าทางคงต้องหาโช๊คที่ว่ามาใส่บ้างแระ
    ที่จริงตั้งใจว่าจะลองหาตัวซับที่ว่านี่มาใส่ใน new CRV ด้วยน่ะ
    เพราะว่าคันนี้มันเด้งดึ๋งๆๆกว่าที่คิดไว้เยอะเลย
    คิดว่าสปริงมันคงแข็งมาก ดูพวกโช๊ค+สปริงแต่งก็ราคาแรงอยู่

8. My ways

My ways New Member Member

61
    0
    0

แอบเก็บข้อมูล 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้