ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง Volvo 460 กับ Neon ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ตุงาว, 29 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตุงาว

ตุงาว Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคงเข้าใจอะงับ พอดี ช่วงนี้ราคารถยนต์ลดลง เพราะพิศเศรษฐกิจ ผมเองก็ดัน โตขึ้น (และมีกำลังซื้อมากขึ้นนิดนึง มะก่อนยางเด็กๆอยุ่ )

ง่า ... ผมตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง Volvo 460 กับนีออนจริง

ช่วยผมคิดหน่อยจิคับ ... - ..- แง

ผมชอบรถเล็กๆที่ดูปราดเปรียว แล้วก็ความปลอดภัยสูง ด้วยกำลังทรัพย์แบบเด็กเด๊กเด็กเด็ก อะงับ - -"

ปล.ข้อความนี้ แปะทั้งบอร์ดวอลโว่ และนีออน

ขอเหตุผลหน่อยนะค้าบ ตัดสินใจเลือกอาไรแล้วจะมาบอกคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

* * * *
    ตุงาว

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ราคาทั้ง สองรุ่นนี้ใกล้ ๆ กันระดับแสนกว่า
    เครื่องยนต์เท่ากัน สองพันซีซี
    ออฟชั่น ใกล้ ๆ กัน สมรถนะผมว่าก็ใกล้ ๆกัน
    แต่ส่วนตัวผมว่าอะไหล่ถ้าเทียบกัน สองรุ่นนี้
    นีออนน่าจะหาง่ายกว่า ตามเซียงกงเริ่มมีมากแล้ว
    แต่วอลโว่ รุ่นนี้ผมยังไม่ค่อยเห็น อยู่ที่ความชอบครับ
    ยังไงเลีอกได้แล้วบอกกันด้วนนะครับ

ปล...ดูง่าย ๆ สองรุ่นนี้ถ้าไปตามถนนผมว่าเห็น นีออน มากกว่า 460 นะ

3. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ผมก็ว่านะนีออนดีกว่านะเพราะพักนี้ผมขับรถเจอแต่ นีออน มากกว่า 460 นะครับ

4. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    460 กินน้ำมันมากกว่าครับ
    ส่วนตัวผมชอบวอลโว่ แต่ 460 เป็นรุ่นนึงที่ผมละเว้นไว้ครับ

5. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ตอนผมไปประมูลรถที่สหการประมูล ผมเจอ 460 สภาพสวยมากๆ ผมไปขอกุญแจมาลองติดเครื่องดูเครื่องแน่นดีมาก ใกล้ๆกันมีนีออนจอดอยู่ลองเข้าไปดูใกล้ๆ ขอกุญแจมาลอง ถึงเวลาประมูล นีออนเข้าประมูลก่อน ผมก็เลยยกมือประมูลซะเลย จริงๆ ตั้งใจจะเอา 460 ทั้งสนามประมูลไม่มีคนยกแข่งกับผมซักคน วันนั้นมีนีออนสามคัน ขายได้หมดสามคันเลย ซึ่งแต่ล่ะคันไม่มีคู่แข่งซักคนเช่นกันครับ

6. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    555+ แปลว่าอะไร อะพี่ณรงค์?

อย่างว่า คนไม่เคยใช้ไม่รู้หรอก (คนไม่มีคู่ไม่รู้หรอก)

7. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    มันน่าคิดนะ อิอิ เอ้า... ตุลาการตีความด่วน

8. tanito

tanito New Member Member

22
    0
    0
    เฮ้อ
    รถดีที่ถูกละเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้