รถกระบะลุยน้ำ หลังน้ำลดแล้วต้องเช้คอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yukim, 16 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เอากระบะ 4 ประตูมาใช้ช่วงน้ำท่วม วิ่งลุยน้ำท่วมเกือบถึงขอบประตุล่าง หลังน้ำลดแล้วต้องเช้คอะไรบ้างครับ ที่มีบอกมาแล้วก็ตามนี้แต่อยากเช็คให้ครบๆหน่อย

1. เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย
    2. เปลี่ยนน้ำมันเกียร์
    3. เจียจานเบรค (เพราะมันเริ่มคดแล้ว)

รบกวนพี่ๆน้องๆชี้แนะต่อด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    รถผมก็ว่าจะเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง เกียร์ เบรค เฟืองหน้า หลัง อาจจะต้องยกครัชด้วย ไหนๆก้อเอามันไปลุยแล้ว
    ลุย กระจุย เลยครับ น้ำเข้ารถเลย
    รถ toyota

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้