สอบถามรถ U13 ไม่มี Relay ของ Engine control / ASCD มันเป็นปกติหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย xerenz, 9 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xerenz

xerenz New Member Member

6
    0
    0
    ต่อเนื่องจากเครื่องเบาไม่เรียบเลยแงะนู่นเปิดนี่ไปเรื่อยครับ
    ลองไปเปิดดูชุด Relay ที่อยู่ในห้องเครื่องด้านซ้ายที่เป็นกล่องดำ แล้วรู้สึกแปลกๆ
    ของผม ไม่มี Relay ตรงตำแหน่ง Engine Control / ASCD ครับ
    ของพื่ๆ ที่เป็น U13 ไม่มีเหมือนกับผมหรือเปล่าครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    ASCD = Automatic Speed Control Device
    แปลเป็นภาษาคนทั่วไปรู้จักก็คือตัว Cruise Control อ่ะครับ
    ใน Technology หลังปี 92 nissan จะออกแบบตัว ASCD ให้มีการสัมพันธ์กับ กล่อง Control เครื่องด้วย
    โดยจะมีวงจรไฟฟ้าเลี้ยงผ่าน Relay ตัวนี้ ผ่านไปมาทั้งกล่องเครื่องกับชุด ASCD

ถ้ารถคุณไม่มี option accessory เรื่อง Cruise Control......... ตัว Relay ช่องนี้
    ก็จะว่างครับ ไม่ต้องใส่ Relay ใดๆ และเรื่องการเดินเบาไม่เรียบ ก็ไม่เกี่ยวกับระบบ ASCD ครับ.........
    :)

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    รถผมก็ไม่มีครับ ....................

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :)
    คัน U12 ของพี่นิว มีนะ...........

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ไม่ เห็นมี

6. yy_u12

18,827
    95
    48
    :):) แสดงว่า ถูกขโมย หรือฉ้อโกงไป............. คริคริ..........

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมว่า แน่ เลย

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    :):eek::):eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้