พี่ท่านใครเคยทำท่อให้มันดังปู๊วววว

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย suthape, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suthape

suthape New Member Member

29
    1
    0
    เหมือนรถสิบล้อเวลาถอนคันเร่งแล้วดัง ผมเคยถามคนขับรถสิบล้อแล้วพี่เขาบอกว่าไปทำที่ร้านท่อไอเสียพี่
    เขายกหัวเก๋งรถสิบล้อชี้ให้ดูเขาบอกว่าเจาะท่อเลยจากโข้งไอเสียประมาณ2ฟุตแล้วมีท่อแป๊ปเลสขนาด1นิ้วยาว1ฟุต เหมือนคอท่อรถฮอนด้าเวปเลย แล้วพี่เขาก็กดคันเร่งให้ดูแล้วปล่อยมันจะดัง ปู๊ววว เลยคับ
    อยากทราบว่ามีพี่ๆท่านใดเคยทำบ้างราคาเท่าไร แล้วโบลูกเล็กๆของเราจะทำได้ไหมคับ เสียถ่ายผมลืมถ่ายรูปมา

2. แบบที่ 10 ล้อทำไม่เคยเลยครับ

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับแต่ยังไม่เคยเห็นของจริงซักที

น่าถ่ายรูปมาชมซะหน่อย อิอิ

ถ้าอยากทำก็ลองดูในกระทู้นี้เลยครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=646649

แต่ผมว่าอย่าไปทำมันเลยครับโบมันจะอยู่กับเราไม่นานครับ อิอิ

3. มีเสียงพร้อมโบพังไม่คุ้มคับ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0

เคยได้ยินเหมือนกานคับ รถ10ล้อข้างบ้านดีงโคตๆเลย ปู๊วสะนั่น

เดียวเจอเจ้าของจะลองเข้าไปถาม แล้วไอท่อที่เข้าเจาะใส่อ่ะ ท่อตันหรอคับ

5. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    5555 กระแสท่อดัง ปู้ว!! นี่มาแรงจิงๆ อย่างงัยจะรอชมรถนะครับ

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แซดๆๆๆๆ ปุ้ว ว ว

ปั๊ ง !!! กระจาย

7. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    แซ๊ดดดดด.....ฟุบ.....แครก..แครก..แครก ข้อเหวี่ยงไปซะแล้วอิอิ อาการนี้ผมเคยนะอิอิ

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    +555+ ไม่ดีมั้งคับ

9. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เมื่อก่อนเคยใส่ TF06 ตอนแรกเอาโข่งหลังของวัลลพมาใส่ไม่ดังครับ พอเปลี่ยนของน้ามึดมาก็ปู้ววววนะครับ
    ไม่พังด้วย เออ.......555

แต่พังตอนบูสต์เยอะไปหน่อย อิอิ

10. suthape

29
    1
    0
    ท่อกลมไม่ตันคับ ก็เหมือนท่อไอเสียแต่มันมีขนาดประมาณ1นิ้วนะคับ

11. AoFChen

1,851
    16
    0
    แล้วอที่ 1 ฟุตที่เค้าเจาะใส่อ่ะปลายอีกด้านไปต่อกับอะไรป่ะหรือปล่อยทิ้งไปเลย หุหุ อยากรู้ ๆ

12. suthape

29
    1
    0
    ถ่ายมาแล้ว

ถ่ายมาแล้วคับผมถามพี่คนขับที่ผมถ่ายรูปมาของเขาเจาะหลังท่ออ่อนตามรูปแต่พี่เขาบอกว่าถ้าจะให้ดังให้เจาะใกล้ๆโข้งไอเสียพี่เขาบอกว่า ดังมากๆ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  13. เจาะแล้วต่อท่ออย่างเดียวเลยเหรอครับ

ไม่รู้ว่าต้องมีอะไรยื่นไปในท่อด้วยหรือเปล่า

ปล.ขอบคุณมากครับสำหรับรูปถ่าย อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:09:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:08:49 ----------

เจาะแล้วต่อท่ออย่างเดียวเลยเหรอครับ

ไม่รู้ว่าต้องมีอะไรยื่นไปในท่อด้วยหรือเปล่า

ปล.ขอบคุณมากครับสำหรับรูปถ่าย อิอิ

14. suthape

29
    1
    0
    เป็นท่ออย่างเดียวแต่ไม่รู้ว่าท่อที่เจาะใส่ตรงยื่นเข้าไปในท่อไอเสียกี่ เซน แล้วไม่รู้รถกะบะจะดังไหม รอผู้รู้มาช่วยตอบทีคับ ใคเคยลองทำบ้างคับ พี่ๆท่านใดที่ลองทำแล้วช่วยมาโพสบอกด้วยคับอยากรู้เหมือนกัน

15. 4d56

521
    14
    0
    ไอเสียของเรามันน้อยกว่าของพี่10ล้อเค้าสิคับ คงต้องมี"หนูทดลอง"แล้วล่ะคับ

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เจาะแบบนี้ผมกลัวจะไม่ปุ้ว อ่ะสิครับ เห็นพวก ดีแมค คลับ ก็เจาะกัน
    มันดัง วี๊ดๆแช๊ดๆๆ อ่ะครับ

17. พี่น้องท่านใดมีประสบการมาชี้แจงให้พี่น้องของ
    เราทราบด้วยคับ

18. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ได้วิธีไหม่ละ 555555555555+ ต้องลอง

19. AoFChen

1,851
    16
    0
    พี่ๆลองทำยังอ่ะคับ อิอิ

20. 4d56

521
    14
    0
    แต่ที่แน่ๆ ถ้าทำแบบนี้ ใต้ท้องรถเขม่าเพียบแน่ๆคับอิอิ ทั้งท่อรถลงหน้าเพลา ทั้งท่อเวสเกตแถวๆห้องเครื่อง มาเจอท่อ "ปู๊ววว"อีกอัน "ไม่ไหวที่จะเคลียร์"เม่าใต้ท้องรถอ่ะคับอิอิ
    ปล.ถ้าทำในกระบะ เสียงมันจะไม่เหมือนท่อรั่วท่อแตกหรอคับ

21. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    555 วิ๊ดดดดด แซ๊ดดด ปู้ว!!!!! สามเสียงเลย

22. AoFChen

1,851
    16
    0
    555+ เอางั้นเลยหรอพี่ อิอิ

23. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ของผมก็เคยดังปู๊วๆๆๆๆๆ ตอนใส่ RB25 แต่ปรากฏว่าปู๊วเพราะใบหลังหายครับ คริ ๆ ๆ :D

24. แบบนี้ก็น่าทำนะไม่น่ามีผลเสีย

งั้นแชมป์จัดไปหนูลองยา อิอิ

25. รอฟังคับ ได้ผลไงมาบอกกันมั่งนะคับ

26. AoFChen

1,851
    16
    0
    มารอฟังผลค้าฟผม ปู๊ว...

27. อัฟฟฟฟฟฟฟ ค๊าฟ

28. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ลองแล้วครับ ไม่ดัง

แต่เสียงดุดีนะ ได้ยินชัดเจน แซ๊ดดดด

อันนี้โบเดิม Chev นะคับ

โบใหญ่กว่านี้อาจจะดัง

29. AoFChen

1,851
    16
    0
    หุหุ อดเลย หาวิธีใหม่ๆ

30. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    น่าลอง เด๋วลองดูมั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้