เครื่อง ga16สดุดคับปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย band12092522, 18 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. band12092522

band12092522 New Member Member

89
    0
    0
    จอดเฉยๆเครื่องสดุดคับ
    ถอดหัวเทียนออกมาดู สูบ2สูบ3 มีน้ำมันเยิ้มตรงเกรียวหัวเทียนคับ ขัดและเช็ดไหม่ก็ใช้ได้ประมาณ2อาทิตคับ
    แล้วก็เป็นอีก ต้องขัดและเช็ดไหม่อีก
    เปลี่ยนยางเบ้าหัวเทียนของแท้ยกชุดแล้วก็ยังไม่หาย ไม่รู้ว่าน้ำมันมันเยิ้มออกมาจากไหน
    ในเบ้าหัวเทียนก็แห้งสนิดไม่มีคราบน้ำมันเลย
    รบกวนผู้รู้วิเคราะหน่อยคับ

2. น้ำมันที่ว่าเป็นน้ำมันเครื่องป่าวอ่ะครับ....ผมกลัวว่าวาวล์จะทรุดอ่ะครับ..

3. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    รอเก็บความรู้ด้วยคนครับ รถผมก็อาการคล้ายๆกัน

4. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ขออนุญาตตอบแทนครับ น้ำมันเครื่องครับ ของผมเนี่ยเดินเบาไม่ได้เลย มันจะเบาลงเรื่อยๆจนดับ

5. มีสองอย่างที่เคยเจอครับ..ถ้าวาวล์ไม่ทรุด ก็ยางตรงเบ้าหัวเทียนอ่ะครับ...

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อยากรู้เหมือนกันอะคับ เดี๋ยวรอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีน่าจะดีกว่าคร๊าบ

อัพอัพอัพ

7. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ใช่พี่แบนที่ซ่อมโทรศัพท์แตกได้รึป่าวครับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพอัพ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคร๊าบ

9. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    อยากรู้ด้วยครับ ของผม B11เครื่องE13ก็เป็นครับ
    เดินเบาปกติแต่มีน้ำมันเครื่องที่เกลียวหัวเทียนครับ:cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้