อยากแปลงไฟเต็ม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 1 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครมีวิธีมั่ง หรือใครเคยแปลงมาแล้วรบกวนถ่ายรูปโครงเหล็กด้านหลังโคมกะจุดยึดโคมหน่อยได้มั๊ยครับ จากที่ผมดูๆต้องเอาโครงเหล็กยึดเบ้าไฟ ออกก่อนใช่มั๊ยครับ รบกวนหน่อยนะครับ อยากหล่อแบบพี่ๆบ้าง ปล.ต้องใช้อะไรบ้างครับ อาทิพวกเหล็กรู น๊อต ... แต่ส่วนอะไหล่มีครบแล้วครับ ไฟหน้า+มุมคิ้วใต้ไฟกระจัง ต้องมีไรอีกมั๊ยครับ

1. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รอเพื่อนๆสมาชิกครับผม

2. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
  3. ขอบคุณครับ

4. dokjan31

dokjan31 New Member Member

8
    0
    0
    ผมก็อยากทำเหมือนกัน คับ

5. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    หาไฟมุม 1 คู่
    ไฟหน้า 1 คู่
    คิ้วใต้ไฟ 1 คู่
    กระจัง 1 อัน
    ก็แปลงได้แล้วคับ

6. jirathap

jirathap New Member Member

8
    0
    0
    แล้วฝาโปรงไม่ต้องเปลี่ยนใหม่เหรอครับ พี่เอ หรือว่าใช้ฝาเก่าได้ เผื่อจะทำน้องม่วงบ้าง

7. tumzha

tumzha New Member Member

2
    0
    0
    น่าสนครับ :sad:

8. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    ถ้าเปงไฟเต็มบ้านเราไม่ต้องเปี่ยนคับ
    แต่ถ้าวิงโรด ต้องฝากระโปรงด้วยคับ

9. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    ทำเลยครับ จ๊าบแน่

ผมก้อทำ

10. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    อยู่ที่ความชอบครับ ส่วนตัวยังชอบไฟเบ้าอยู่ (พี่ไก่ก็ยังไฟเบ้าเลย อิอิ) แต่ที่เปลี่ยนเพราะชุดหน้ามันพัง และก็ได้ชุดแวน (ต้น แวน) จัดมาแบบราคาน่ารักเลยเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้