เครื่อง4JH1-T เกียร์ออโต้อยากเเรงทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย torza42, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torza42

torza42 New Member Member

145
    23
    0
    พอดีได้รถมาเป็นเกียร์ออโต้อ่ะครับ อยากได้อัตราเร่งที่ดีกว่านี้อีกหน่อย เอาเเบบบูสสไม่หนักมากอ่ะครับ กัวเกียร์พัง เน้นใช้งานชีวิตประจำวันด้วย เทอร์โบเเบบไหนถึงจะเหมาะสม อินเตอร์คูลเลอร์ เเบบไหนดี เเล้วต้องเปลี่ยนปั้มด้วยหรือปล่าว เกียร์ออโต้ อยากเเฮดดดดดด นิดๆ ขำๆ ไม่ได้เอาไปชิงเเชมป์ระดับประเทศ รบกวนพี่ๆในคลับช่วยตอบหน่อยครับ :confused::confused::confused:

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รอผู้รู้มาตอบ อิอิ

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    รอเป็นเพื่อนนนน

ขอรายละเอียดด้วยครับ

รถปีไหน

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เดี๋ยวตอบให้ครับขอส่างเมาก่อน.....อิอิ

พอดีผมเคยทำรถพี่ชายอยู่ครับเกียร์ออโต้เหมือนกัน

5. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    รอด้วยคับ

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รออีกที

7. torza42

145
    23
    0
    4JH1-T เกียร์ออโต้อยากเเรง

เป็นรถปี2002ครับ อยากรู้ว่าต้องใช้ โบของอะไรดีถึงจะดี

เเล้วต้องบูสซักเท่าไรถึงจะลงตัว เเล้วต้องไปทำที่ไหนดี รบกวนขอรายละเอียดครับ

ต้องรีบทำเดี๋ยวตังค์หมด :D:D:D

8. torza42

145
    23
    0
    ได้ครับ :):):)

9. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    แฮดๆ..เล่นแบบขำขำ ก็เทอร์โบเดิมปรับบูสท์ซัก18+เวสเกตย์แยก+อินเตอร์ใบเล็กของ สหะยนต์อะไหล่+แปลงปั๊มเป็นแบบกลไกล

งบน่าจะราว30000ครับ

10. torza42

145
    23
    0

ขอบคุณครับ :):):)

11. torza42

145
    23
    0

เเล้วมันจะกินนำมันกว่าของเดิมมากไหมครับ

หรือว่าอยู่ที่เราขับด้วย :confused::confused::confused:

12. pandabank

2,427
    4
    0
    ที่เคยทำให้รถพี่ชายนะ

เทอร์โบ td05 ของอิม ตูดเดิมบูสสัก15-18พอครับเดี๋ยวเกียร์จะพังก่อน
    อินเตอร์อะไรก็ได้ครับแล้วแต่ศรัทธา เดินท่ออินเตอร์สองนิ้วพอนะครับบูสจะได้มาไว
    ส่วนปั๊มแบบกลไกผมว่า11มิลก็วิ่งแล้วนะ ใหญ่กว่านี้เดี๋ยวเกียร์จะพังครับเรื่องปั๊มยกหน้าที่ให้พี่โอมตอบเลยครับ
    กรองอากาศเปลี่ยนเป็นแบบกรองเปลือยก็ดีนะครับ
    ส่วนท่อไอเสียเดินเป็น 2.5 นิ้วทั้งเส้นเลยครับ ถ้าไม่อยากเอาเสียงดังก็ใส่พักตรงใบนึงแล้วทำออกปลายเลยครับ
    ที่ทำได้ก็น่าจะมีเท่านี้แหล่ะครับเพราะมันติดที่เป็นเกียร์ออโต้
    แต่ถ้าให้ดีนะครับ ทำเสร็จแล้วลองเอาเกียร์ไปให้ร้านเก่งๆเช็คดูครับเขาจะเปลี่ยนตัวอไรให้ไม่รู้ผมจำมิได้ แต่เหงเขาว่าทำแล้วทนกว่าเดิมครับ

ที่รู้ก็มีเท่านี้แหล่ะครับ ที่เหลือรอพี่ๆมาตอบอีกทีครับ

13. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ตามนั้นเลย ^^

14. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    สเตป ซิ่ง

15. torza42

145
    23
    0

รบกวนอีกนิดนึงนะครับ เดินท่อไอเสีย เเล้วต้องเอา CAT ออกด้วยปล่าวครับ หรือว่าไม่ต้องครับ:cool::cool::cool:

16. torza42

145
    23
    0
    เครื่อง 4JH1-T AUTO อยากเเรง

ลืมถามอีกอย่างนึงครับ เเล้วเครื่อง ไดเร็ค ตัวนี้ มันมีกล่องคุม ด้วยป่าวครับ ถ้ามีจะทำอะไรกับมันได้บ้าง รบกวนช่วยตอบด้วยครับ คือเเบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องเท่าไหร่ครับ รู้เเบบถู ๆ ไถๆ ครับ:cry::cry::cry:

17. torza42

145
    23
    0

เเหล่ม เรยยยย ^_^

18. torza42

145
    23
    0

เริ่ม อยาก จาเหยียบ ครัช เเล้วเเฮะ :D:D:D

พอดีรถทีบ้านใช้ด้วย ไม่งั้น .......

19. pandabank

2,427
    4
    0
    เดินท่อไอเสียใหม่ทั้งเส้นเลยครับ เอาแคทออกด้วยครับถ้าเปลี่ยนโบก็เอาโล่งเข้าว่าครับ

ส่วนปั๊มเปงไฟฟ้าก็ยกออกแล้วเอาปั๊มดิบใส่ครับ+เทสใหม่ รับลองวิ่งสุดตีนครับ

20. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    จัดไปครับ ไม่มีงบ ก็ทำปั๊มก่อน อิอิ สเตปซิ่ง กริ๊งๆ

21. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

ถ้าสเต็ปออโต้ก็ตามนี้เลยครับ ถ้าอยากแซดจริง ๆ แนะนำเปลี่ยนเกียร์ดีกว่าครับ มันส์กว่าเยอะ

23. torza42

145
    23
    0
    ไดเร็ค ออโต้

เเจ่มครับบบบ :D:D:D

24. torza42

145
    23
    0
    4JH1-T AUTO

จัดไป ๆ ๆ อิอิ :sad::sad::sad:

25. torza42

145
    23
    0
    4JH1-T AUTO

โม เเล้วใช้ไปซักพักก่อน อิอิ ไม่เเน่ครับ :D:

26. torza42

145
    23
    0
    4JH1-T AUTO

ครับ :sad:

27. pandabank

2,427
    4
    0
    จัดไปอีกที

28. pandabank

2,427
    4
    0
    ทำเลยครับ

เกียร์ออโต้ทำแล้วต้นๆอาจจะไม่เห็นผลเท่าไรนะครับ

แต่ปลายๆเดินดีครับ ถ้าวิ่งทางยาวๆรับลองขับสนุกโคตรครับ กดมา กดมา.....มาไม่หยุด.....พัง.....อิอิ

ล้อเล่นนะครับ

ทำลยครับขับสนุกจิงๆทำแล้วจะติดใจ อีกอย่างไม่เมื่อยขาซ้ายด้วยครับ

29. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    จัดไปไหน

30. torza42

145
    23
    0
    4JH1-T AUTO

เย้ยยยยยยยยย :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้