สอบถามพี่ๆที่วาง SR20 ในบอดี้ B11 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 27 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ใน ST นี่ มีพี่ๆคนไหนที่วางเครื่องSR20 ตัว DE หรือ DET บ้างอ่ะครับ ที่เป็นMTน่ะครับ อยากทราบว่าเครื่องรุ่นนี้วางในบอดี้บี11 แล้วจบมั๊ยอ่ะครับ แล้วช่วงล่างต้องทำเยอะไหมครับ เรื่องเพลาเอย ไรต่างๆเอย คือตอนนี้ผมเก็บเงินได้จำนวนหนึ่งแล้วครับ ประกอบกับเสียงเป่าหูของคนรอบข้างที่เขาบอกว่า "ไหนๆก็ไม่คิดจะขายแล้ว ก็ทำให้มันสุดๆไปเลย" ซึ่งเสียงเหล่า่นี้ยุให้เอา SR อ่ะครับ เคยได้อ่านหลายบทความของพี่ๆที่เกี่ยวกับการวางเครื่อง ส่วนมากที่วางในบี12-14 ก็ได้ความรู้เยอะอยู่ครับ แต่ยังไม่เจอบี11 บ้างเลย เลยอยากจะถามพี่ๆน่ะครับ ว่าไหวมั๊ยรุ่นนี้ หรือว่าตัดใจ คบ GA ไปซะง่ายกว่า ขอบคุณพี่ๆครับ :)

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    GA จบง่ายกว่าครับ
    ไอ้ที่ไม่ค่อยเห็นB11หัวใจ20โบ เพราะพี่ๆเขาเจ็บกันมาเยอะครับ
    ตอนแรกผมก็จะ20โบนี้ละ แต่ไปมิตติ้งพี่ชาวB11 บอกข้ามพันธ์ 4E ดีกว่า
    ไม่ก็หาขอเทพ E15T หัวใจของพี่โบตั๋น ครับ
    มันเหมาะกับบอดี้สุดละครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

3. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    ก็หนักเหมือนกันนะครับแต่ตอนนี้จบนานแล้วครับ.......................แล้วเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาแล้วด้วย..................ส่วนเรื่องช่วงล่างของผมเอา โช้คหน้าb14ไปทำสตัสอัดใหม่....ส่วนข้างหลังผมเอาโช้คที่แกนใหญ่ๆๆๆมาใส่ครับยกหลังขึ้นด้วยครับ.................ขับโอเคเลยครับเกาะอยู่เลย

4. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    วางได้คับSR น่ะ แต่มีข้อแม้ว่าอย่าออกตัวแรง......ขาดกันมาเยอะแล้วคับ

5. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    ถ้าทุนทรัพมีมากพอ ก็ไม่น่ามีปัญหาไรนะครับ หนทางมีเยอะ

6. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ผมว่า หาเบรคดีๆมาใส่เอาให้อยู่สบายๆครับ :D

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หนทางมีเยอะครับ
    แต่ทุนทรัพย์ไม่เยอะตาม ครับผม 555:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้