ผมสมาชิกใหม่ หน้าแหลมผมครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย thun31, 2 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    สวัสดีคับ ผมชื่อธัญครับ อยู่หมู่บ้านบัวทอง(เลยบางใหญ่มานิดนึง) รูปผมลงไม่ได้ซักที เลยเอาลิ้งเฟสมาให้ชม พี่ๆช่วยกันติด้วยน่ะครับ
    http://www.facebook.com/media/set/?set=a.1959816090056.80134.1682424559&type=3

2. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ยินดีต้อนรับค้าบบบ อย่าลืมเอารถหนีน้ำด้วยนะค้าบบบ

3. thun31

86
    0
    0
    รถผมครับ บ้านครงข้ามผมรถเค้าท่วมมเกือบมิดหลังคา ผมเอาสามขายกสี่ล้อแล้วยังไม่รอดเลย น้ำสูงถึงคออ่ะครับ

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    น้ำลดแล้วค่อยว่ากันใหม่ครับ

5. อึดอัด

อึดอัด New Member Member

36
    0
    0
    เห็นภาพแล้ว เศร้าจริงๆ ขอแสดงความเสียใจจากใจจริงครับ

พอน้ำลดแล้ว อย่าพยายามติดเครื่องนะครับ อย่าต่อไฟแบตเข้าระบบ ให้รื้อเบาะ รื้อพรม แผงข้างประตู ฯลฯ ออกให้หมด เอาน้ำยาไล่ความชื้นฉีดไล่น้ำออกทุกซอกทุกมุม จากบนลงล่าง จะช่วยเรื่องไล่สนิมได้บ้าง ไล่น้ำออกให้มากที่สุด บางจุดอาจต้องซับออก ถอดแผงหน้าปัทม์ สวิทช์ไฟ สวิทช์คอ ออกทำความสะอาด อย่างน้อยเอาน้ำยาไล่ความชื้นฉีดไล่น้ำออก ยกรถไปอู่ ล้างเครื่อง ถ่ายน้ำมัน/ของเหลวทั้งหมด O/H ระบบเบรก ค่าเสียหายน่าจะเป็นหลักสองหมื่นขึ้น หากต้องการคู่มือติดรถ ผมจะถ่ายสำเนาส่งให้

ขออย่าให้เจ็บกระเป๋ามากเลยนะครับ

6. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    โห!! จมเลย เอาใจช่วยครับ สู้ๆๆ

7. thun31

86
    0
    0
    ครับ ตอนนี้ก้อนั่งหาร้านที่ทำถูกๆอยู่คับ

8. thun31

86
    0
    0
    คู่มือเด๋วผมไปรับเองได้ครับ คือเกรงใจน่ะ รบกวนติดต่อมาที่ 0875115375คับ ขอบคุณมากครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:38:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:38:16 ----------

ขอบคุณครับ

9. thun31

86
    0
    0
    ตอนนี้ก็ซื้อถังลมเตรียมไว้ น้ำมันเครื่องสิบสองลิตรไว้ไล่น้ำในเครื่อง พี่ๆท่านใดพอจะแนะนำร้านที่ดีๆ ถูกๆ แถวนนทบุรี ก้อบอกกันด้วยน่ะครับ ผมไปที่ร้าน tw car tuning แล้วแต่เค้าตีราคาให้ผมไม่ได้ เลยไม่รุ้จะเตรียมตังเท่าไหร่

10. รุทท

รุทท New Member Member

88
    0
    0
    สวัสดีครับ

ผมมีอู่เพื่อนอยู่แถว ถ. บางกรวย 23 ครับ แต่ถ้าต้องการไป
    ต้องรอให้น้ำลงก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้