สอบถามเรื่อง Intake Charger

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 20 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    พอดีเห็นรถเพื่อน ขับ Honda เค้าติด Intake Charger กัน เลยอยากทราบว่า เครื่อง ga15 อย่างเราๆเนี่ย ติดได้ไหม ข้อดี ข้อเสีย มีมากไหม สงสัยค๊าฟฟ

ขอบคุณมากครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    นี่ป่าว หว่า

3. VITAN

246
    0
    0
    ช่ายเลยพี่ อยากรู้ว่า ga15 ติดได้ไหม อิอิ

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มันติดได้ทุกรุ่นแหละนะ แต่ผลไม่รู้แฮะ

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ติดใจอ่ะ

6. VITAN

246
    0
    0
    กะจะลองไปติดสักตัว อิอิ

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ถ้าไปติดมาแล้วมาบอกประสิทธิภาพของมันด้วยนะ

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อย่าใส่เลยครับเปลืองตังค์ป่าว

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อธิบายนิดนึงดิคับ เปลืองตังค์ หรือ ใส่แล้วไม่มีผลไรเลยหรอคับ อยากรู้จัง

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใส่ไป ก็ไม่ต่างจากเดิม ได้ผลนิดหน่อยครับ เพราะเครื่องเดิม ทำไรไปมาก ก็ไม่ได้ผม
    อยากวิ่ง ก็ทำท่อทั้งเส้น เห็นผลกว่า

11. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    อูยยยยยยยยยส์....ชัดเจนเลยล๊วกเพ่ อิอิ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cry: น้ำมัน อากาศ ไฟ ต้องไปด้วยกัน
    ทำแค่นี้ ไม่ทำดีกว่า เสียสตางค์แล้วไม่เห็นผลเปลี่ยนแปลง อย่าไปทำครับ......

13. ...หุหุ..คำตอบชุดหลังๆชัดเจนพอมั้ยครับ..เดินท่อทั้งเส้น..ปลายเพราะๆสักใบ..เครื่องเดิมก็เห็นผลชัดนะครับ..

14. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    อีกหนึ่งเสียงครับ อย่าไปมองมันเลย ไม่เคยมีผลดี มีแต่พังกะพัง ผมทิ้งไปตั้งห้าหกปีแระ สมัยก่อน อีเลโวทำออกมายังไม่มีเกจวัดติดมาด้วย เด๋วนี้หาดีไซน์มาเพิ่มมูลค่า แต่ก็เท่านั้น ไอ้ใบพัดหมุน ๆ อีกอย่างครับ ระวัง เศษมันจะร่วงไปขัดในวาวล์ ขาดครับ .. ก่อนติดและหลังติด รู้ว่าติดก็คิดว่าวิ่งดี แต่ถ้าคิดดี ๆ มันก็วิ่งเท่าเดิม และโทรมไวครับ

15. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดูด อัด ระเบิด คาย

16. ท่อทั่งเส้น กี่นิ้วครับ ขอบคุณครับ

.

17. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ผมคิด ๆ แล้ว มันทำหน้าที่อย่างกะ ac valve อ่ะคับ มันก้อมีทุกคันอยู่แล้วนิ ปรับ ๆ กันเข้าไป =="

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้