รบกวนสอบถามเรื่องคันเกียร์ของ 623 หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย luknamkem, 26 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. luknamkem

luknamkem New Member Member

8
    0
    0
    คือตรงหัวเกียร์ที่มีปุ่มกด มันหลุดอยู่ค่ะ ตอนนี้เอากาวติดไว้ ไม่ทราบว่าเปลี่ยนของอะไรแทนได้บ้างคะ

หรือเพื่อนท่านใดมีอะไหล่บ้างคะ

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    ปุ่มคันเกียร์

เออ ผมว่าต้องให้ช่างเขาดูให้นะครับ เพราะปุ่มตรงหัวเกียร์ของเกียร์ออโต้ เวลาจะเปลื่ยนเกียร์ต้องกดปุ่มเพื่อปลดล็อคถึงจะเลื่อนไปเข้าเกียร์อื่นได้
    ถ้าจะเปลื่ยนต้องถอดทั้งชุดไปเทียบกับของHonda Accord ดูครับว่าจะตรงกันหรือเปล่า เพราะถ้าซื้อเฉพาะปุ่มไม่มีขายครับ

3. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    ต้องหาคันเกียร์เลยครับ ลองถามน้องเบนซ์ดูขายไปยัง

4. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    มีคับ ตรงรุ่นRover623

800บาทคับ ของอยู่ที่บางนา

089-677-8875 เบนซ์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้