รอบไม่นิ่ง ca20

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 26 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ca20 รอบมันไม่นิ่งอะครับ คือเวลาติดเครื่องรอบมันสวิงแล้วค้างอยู่ที่ 1100 รอบ ตั้งให้เบา ก็เบาลงมานิดนึง แล้วก็เป็นอีก ทั้งเครื่อง เย็น และ ร้อน แก้ตรงไหนดีครับ

1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :)
    มีตัวที่ต้องไปดูอยู่ 2 ตัวครับ.........
    1. ตัว ACC Valve ที่เป็นตัวชดเชยรอบเดินเบา....... ต้องเปิดมาล้างทำความสะอาด
    2. ตัว Air Flow Meter ที่อาจจะต้องการการปรับตั้งใหม่ครับ.........

:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้