จุดจบของรถแข่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย dragracing_mania, 6 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dragracing_mania

dragracing_mania New Member Member

2
    0
    0
    รถจากสำนักชื่อดังสุดท้ายก็ไม่พ้นเรื่องผิดกฎหมาย

2. กรกฎ เจกะ

กรกฎ เจกะ New Member Member

19
    0
    0
    รายละเอียดเป็นยังไงครับ

3. much

much New Member Member

239
    1
    0
    77 ใช่ไหมคับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    น่าเสียดาย

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เค้าจอดรถไว้ในที่จอดรถหรือว่ายังไงครับ
    ไม่เห็นมีอะไรที่บอกว่ารถโดนยึดเลย

รถแข่งของผมแข่งเสร็จแล้ว รถไม่พังไม่มีปัญหาอะไรไม่ได้จอดที่อู่ ก็จอดทิ้งขว้างแบบนี้แหละ

รถแข่งที่เป็นสภาพตัวแข่งเต็มๆ แบบนี้ ไม่รู้เค้าจะยึดไปทำอะไร มูลค่าที่จะเอากลับไปทำเป็นรถบ้านแทบจะไม่มีอยู่แล้ว มีประโยชน์อย่างเดียวคือเอาไปทำรถแข่งต่อ
    แต่โดนยึดเพราะเกี่ยวกับคดีความผิดกฎหมายอย่างอื่น คล้ายๆ กับยึดทรัพย์

6. dragracing_mania

dragracing_mania New Member Member

2
    0
    0
    สถานที่นี้คือลานจอดรถยนต์ของกลางที่เจ้าหน้าที่ ปปส. ยึดทรัพย์มาจากคดียาเสพติดครับ
    เห็นแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยดีที่วงการมีคนเอาเงินที่มาจากการค้ายาเสพติดมาทำรถน่ะครับ

7. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    จะบอกเพิ่มเติมว่า ถ้าเค้ายึดรถแบบนี้ คงไม่ใช่แค่เป็นรถแข่งหรือรถไม่มีทะเบียน
    แต่โดยยึดเพราะเรื่องแบบนั้นแหละ อย่างที่บอกไว้ตอนต้น มูลค่าของรถเหลือน้อยมาก ;)

ส่วนเรื่องเงินจากค้ายามาทำรถ ก็มีมานานแล้วล่ะ มีทั้งรถแต่งและรถแข่ง แต่เป็นส่วนน้อยของวงการ ไม่ใช่จะพบเจอกันได้บ่อยๆ

8. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ผมก็ว่างั้นอ่ะคับ

9. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    จะมีใครเจาะ ตัดรั้ว แล้วขับรถหนี แบบในหนัง มั๊ย นะ.

10. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ข้างหน้ามี cef อีกคันนึง น่าจะเป็นเจ้าของคนเด๋วกันไหมครับคุ้นๆ

11. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    แต่คันนี้เท่าที่อ่านใน XO ไม่ใช่รถของบุณตานี่ครับ เป็นรถลูกค้าป่ะ?

12. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    เสียดายแทน

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ในรั้วปปส.นี้รถซิ่งหลายคันอยู่ ผ่านทีไรต้องมองทุกครั้งว่ามีรถไรสวยๆมาเพิ่มคอลเลคชั่นในรั้วนี้อีก

14. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    เสียดายรถ

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    คันนี้สีเหลือง ของพี่บุญตาสีส้มครับ น่าจะเป็นรถลูกค้านะ

16. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หัวขออ่านแล้วรวบรัดไปนิดครับ

17. ยึดให้หมด ทำมาหากิน กันแบบคนดีๆ ไม่ชอบ เท่ห์ตาย ขายยาแต่งรถ

18. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    งานงอกครับ....เสียดายแทน

19. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ถามแบบไม่รู้นะครับ แล้วรถที่ยึดนี้ ถ้าจะเอาออกเค้าจะประมูลขายทอดตลาดหรือเปล่าครับ

20. DOMURA KEN

DOMURA KEN New Member Member

40
    0
    0
    ประมูลคับ..แต่ไม่ทัน..วงใน..แน่นอนคับ

21. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    รวยไม่ทน จนไม่นาน

22. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
  23. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    เสียดายแทน ยังไม่แข่งเลย

24. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ค้ายามาทำรถยังมีจนถึงทุกวันนี้และก็ต่อๆไป

25. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    คงต้องรอ ผู้รู้ ตัวจริง มาให้ข้อมูลครับ

26. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
  27. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ปูเสื่อรอฟังคำตอบจากผู้รู้

28. กรกฎ เจกะ

กรกฎ เจกะ New Member Member

19
    0
    0
    รายละเอียดเป็นไงผมไม่รู้ รู้แต่ว่าน่าเสียดายมาก (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยครับ)

29. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    คันนี้สุดแล้วครับ

30. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เสียดายแทนครับ แต่เรื่องยากับเรื่องรถเอาจริงๆ คนที่เล่นรถมานานๆรู้จักคนเยอะๆ ก็จะรู้ว่ามันเป็นเรื่องแทบจะคู่กันสำหรับรถที่ทำสุดๆ ทุ่มทุนสร้างแบบแปลกๆ เบื้องหลังมักจะไม่พ้นอะไรแบบนี้ครับ

แต่ก็อย่างที่พี่เก่งว่า มันเป็นส่วนน้อยครับ เอาเปนว่าดูไว้เป็นตัวอย่างว่า ทำแบบนี้ มันไม่นานครับ คุณก้าวขาเข้าไปเค้าก็รู้แล้ว รอวันโดนเชือดแค่นั้นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้