แก๊งค์กู้รถจมน้ำ !!! ถ้ามันกันไม่ทันแล้ว เผื่อจะมีประโยชน์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย abadahey, 25 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    พอดีไปเจอมา เผื่อไว้ ว่าอาจจะจำเป็นครับ :cool:

[video=youtube;50xGhcyrLUg]http://www.youtube.com/watch?v=50xGhcyrLUg&amp;feature=player_embedded[/video]

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ฿15,000 Per Car.

3. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    แถวบ้านผม ห้าพันยังอิดออด พอเราไม่เอาจิงๆ แม่งก็บอกห้าพันก็ได้ถือว่าช่วยกัน

4. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ราคาพอได้อะ

5. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    แต่ผมว่ามันแพงไำปสำหรับรถที่จมน้ำไปแล้วนะ แต่สำหรับรถที่ติดเกาะนี่เป็นทางเลือกที่ดีครับ

6. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ถ้าอยู่ต่างจังหวัดอย่างพวกผมนะ
    ขอแค่เลี้ยงข้าวเราก็สู้ขาดใจ

7. Jaggaro

Jaggaro New Member Member

35
    0
    0
    วันละ 2 คัน

คันละ15000*2 = 30000 บาท

30000บาท หาร 8 คน = วันละ 3750บาท ต่อ 1 คน

กว่าน้ำจะลดก็เป็นเดือน 3750*30 = 112500 บาทต่อ1คน รวยรวยรวย

8. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มันต้องแบบนี้สิคนไทย :cool:

9. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    แบบนี้ผมมองว่าเป็นธุรกิจมากกว่าน้ำใจครับ เข้าใจสำหรับคนที่อยากเอารถออกมา แค่น้ำท่วมรถเค้าแค่นี้ก็ใจจะขาดสำหรับคนที่รักรถแล้ว แต่คนที่หาผลประโยชน์จนเกินไปจากความทุกข์ของคนอื่น ผมไม่เห็นด้วยจริงๆ อย่างผมตอนนี้แค่ผมจะหาเช่า 6 ล้อมาขนของ ระยะทางจากที่นึงไปอีกที่นึงไม่ถึง 5 กิโล ราคาไม่ต้องพูดถึงครับ 3000 อัพ ไม่รวมค่าคนมาช่วยขนนะครับ พอดีโทรหาเพื่อน เพื่อนเลยแนะนำให้ ราคาเลยได้ถูกกว่าครึ่งๆ

ก็มันข้องใจ ขออภัยที่พูดตรงๆ

10. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    น้ำท่วมแล้วหรือยังคับ ถ้าท่วมแล้วก้อให้เขาไปเถอะคับ ในฐานะผู้ประกอบผมบอกเลยคับว่าถ้าท่วมสูงเกินหัวเข่าแล้วถือว่าความเสี่ยงสูงมากคับ แต่ถ้ายังไม่ท่วมอันนี้เรียกฉวยโอกาสแล้วคับ

11. เอารวยเลยเนอะ

ความเห็นส่วนตัวนะแพงโคตร

12. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ทำรถมากกว่านั้นอีกครับเป็นผมก็ทำ ยอมเสียเงินดีกว่าเสียรถที่จมนํ้า

13. คนไม่มีก้อว่าแพง คนพอมี ก้อว่าคุ้ม เลือกกันเอาเอง

14. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    2 มุมครับ

ลากตั้งแต่เที่ยง เสร็จยันมืด เลี้ยงข้าว เลี้ยงน้ำ มันก็น้อยไปน้า น้องเค้าก็ไม่ใช่การกุศล ต้องกิน ต้องใช้ ไหนจะเสี่ยงอะไรมากมายภายในน้ำที่มองไม่เห็นอีก

15,000 แลกกับรถไม่จมน้ำ ไม่ต้องเข้าอู่ ไม่แพงหรอกครับ

คนที่มองว่าแพง ถ้าไม่มองเรื่องความเหนื่อย ความเสี่ยง ยังไงก็แพงครับ

วินาทีนั้น ระหว่างรถกำลังจะจมน้ำ กับเสียเงิน 15,000 เลือกเอาแระกัน ...

15. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ส่วนตัว ผมว่าไม่แพงครับ แต่ต้องประกันความเสียหายระหว่างเคลื่อนย้ายด้วยซักหน่อย
    รถเสียหายเคลมได้ รับผิดชอบได้ ก็ OK ไม่รู้มีตรงนี้หรือปล่าว เกิดไปจมกลางทางงี้

16. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18

ผมก็เข้าใจในความเสี่ยงของผู้ประกอบการนะครับ แต่ในความเห็นของผมเนี่ย ก็น่าจะเป็น เคสบายเคสไป แล้วแต่ความยากง่าย หรือแล้วแต่ระดับน้ำ อะไรก็ว่ากันไป อย่างถ้าน้ำมิดหัว 2หมื่นผมก็จ่ายครับ รถเพื่อนผมมิดไปหลายคันแล้วครับ แต่ส่วนมากก็ทำใจรอน้ำลด แล้วลุยทำทีเดียว

ส่วน 6 ล้อ ที่จ้างมาขนของ นี่คือขนของรอบเดียว ไม่มีน้ำให้ฝ่าซักหยด ระยะทางไม่เกิน 5 กิโลแน่นอนครับ ถือว่าช่วงนี้หารถยาก ราคาไหนก็ต้องยอม ที่เล่ามานี่เจอมากับตัวครับ - -"

17. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมก็ว่าไม่แพงนะ ชั่วโมงนั้นมันหลายๆอย่าง

18. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    คนขายของขายบริการ ไม่มีใครบังคับผู้บริโภคได้หรอกครับ เปรียบง่ายๆ เหมือนนั่งแท๊กซี่กับนั่งรถเมล์ ถึงจุดหมายเหมือนกัน แต่ปัจจัยต่างๆ ต่างกัน

19. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แล้วแต่มองแง่ไหน เหตุผลก็มีสำหรับทั้งคู่ คนที่รถจมก็อาจจะคิดว่ารถกุจมแล้วยังเอากุแพงอีก เจ้าของสไลด์อาจคิดว่ากุเอารถไปทุกรถกุก็เสี่ยงเหมือนกัน

20. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เคยไปลองดูมาแล้ว งานยาก หนักและเสี่ยงมากพอสมควรครับ
    ดูแล้ว1คัน แบ่งให้ผม3พัน ผมยังว่าจะไม่เอาเลย ไม่คุ้มมันเสี่ยง
    ไหนจะสิ่งกีดขวางใต้น้ำ ความแรงของน้ำ งูที่เยอะมากๆตลอดทาง และ ไฟดูด ระหว่างทางอีก

21. กะลังกู้ๆ อยู่ โดนตะเข้ แด๊ก งูเขียวแรมโบ้กัดอีก ไหนจะปลิงควายอีก บ้านผมแถวสาย 5 จมน้ำถึงคอ แม่บอกให้ลุยน้ำไปถ่ายรูปบ้านที่โดนท่วมเอาไว้ขอชดเชย 5000 ผมยังไม่เอาเลย

22. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ถ้าผมเป็นผู้ประกอบการก็คงดูที่ว่างาน ยาก ง่าย ประมาณไหน
    แต่ถ้าเป็นผู้บริโภคก็ดูว่า คุ้มไหมกับราคาถ้าจำเป็นมากก็ต้องยก ราคาไหนก็คงไม่แพง แต่ถ้าคิดว่าค่อยว่ากันอีกทีก็ปล่อยมันไม่ต้องยกรอน้ำลงค่อยซ่อม
    ป.ล. ตามความเห็นส่วนตัวนะ จะถูกจะแพงอยู่ที่ความเหมาะสม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้