รบกวนปรึกษาครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Kang Min Kyung, 2 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kang Min Kyung

Kang Min Kyung New Member Member

3
    0
    0
    ตัวผมได้เข้ามาอ่านบอร์ดนี้ตั้งแต่ก่อนขับเจ้า Evo แต่ไม่ได้ล็อกอิน ทีนี้ได้ขับซักระยะเลยขอเข้ามาปรึกษาทีครับ ^^

1. พวก gauge วัดทั้งหลาย (oil temp & press, fuel press และ water temp) ควรจะมีเพิ่มมั้ยครับ

สำหรับรถที่ Boost อยู่ 1 Bar

2. ล้อขนาด 17 กว้าง 8.5 นิ้ว ใส่ยาง 215 ได้มั้ยครับ (ตัวผมอยากให้มันตึงนิดนึง)

ขอบคุณมากครับ

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อีโวตัวไหนอ่ะคับ เกจ์น่าจะต้องมี2ตัวพื้นฐานอ่ะคับ ก็ วัดบูส กับฟูลเพส ตัวอื่นตามกำลังทรัพย์คับ

3. Kang Min Kyung

Kang Min Kyung New Member Member

3
    0
    0
    เป็น Evo 5 ครับ วัดบูสต์ผมมีแล้ว ก็เลยคิดว่าควรจะต้องหาเพิ่มมั้ย จะได้ linked ต่อเนื่องกันเลย

เพราะผมสังเกตเห็นบางคัน boost เท่าผมแต่เกจ์ครบเลย แต่บางคันทำไปเยอะ มีวัด boost ตัวเดียว

ผมเลยคิดว่า เอ๊ะ มันควรที่จะมีเพิ่ม หรือไม่

4. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ถ้ามีกำลังซื้อใส่ไว้ก็ดี Fuel Press ,Oil Press
    อี5 ใส่ 215 เล็กไปครับควรจะเป็น 225 ขี้นไปครับ

5. Kang Min Kyung

3
    0
    0
    ลืมบอกนิดนึงครับ เป็น Evo 5 ทั้งเซต แต่ภายนอกเป็น Evo 4 ครับ ล้อเลยปลิ้นมากกว่าปกติ

ผมเลยอยากใส่ยางตึงๆหน่อย ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้