อึดอัดกับพวกที่ขับรถลุยน้ำแรงๆไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย st191, 23 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. st191

st191 New Member Member

23
    0
    0
    ไม่เข้าใจว่าพี่แกจะขับรถลุยน้ำให้กระเด็นแรงๆทำไม
    เข้าใจนะครับว่ารีบหรือมีธุระด่วนแต่ก็น่าจะเห็นใจคนอืนที่เค้าอยู่ข่างทางหรือขับรถสวนเลนกับคุณบ้างนะครับ
    ขับลุยน้ำสุงหน่อยเปิดแอร์ไม่ได้ก็ต้องเปิดกระจกน้ำมันก็สาดเข้ามาในรถเปรียกนะครับเห็นใจกันบ้าง
    ขอระบายนิสนึงครับ:cry:

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มาก ถึงมาที่สุด ไม่รู้จะด่วนไปไหน จากแทนที่น้ำจะไม่เข้าบ้าน กลับกลายเป็นเต็มพื้นบ้าน ( เคยโดนตอนน้ำท่วมจันทบุรี )

3. วันก่อนเพิ่งเจอมาสดร้อนๆคันอื่นเค้าค่อยๆย่องมาเลนขวา แต่ไอนั้นแม่งรูดซ้ายมาเลย เปียกหมดทั้งมอไซ ทั้งรถยน ดีนะผมเปิดแค่กระจกฝั่งคนขับไม่งั้นน้ำเข้ารถแน่

4. st191

23
    0
    0
    ผมโดนจากรถที่แต่งสุงๆนี้แระครับเหมือนเค้าสนุกกับการลุยน้ำท่วมยังไงไม่รู้
    ขอโทษพี่ๆโฟวิลที่ไม่มีนิสัยแย่ๆแบบนั้นด้วยนะครับ

5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่อึดอัดครับแต่ โคตรเกลียดเลย

6. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    โดนเหมือนกันครับ ส่วนมากรถกระบะ พวกนั้นน่าจะสนุก ( บนความทุกข์ของผู้อื่น )

แต่บางคันก็มารยาทดีนะครับ เห็นทางโล่งวิ่งแหกน้ำมา พอมาถึงเราเค้าก็เบารถ ค่อย ๆ ไปครับ

7. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    เลวครับไอ้พวกนี้

8. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เคยเจอแบบ น้ำบานมาเลย แล้วมีทีท่าว่าจะไม่ยอมเบรค เลยแกล้งหักหัวใส่ ได้ผลแฮะ แทบจะจอดเลย^ ^

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เมื่อวานเจอตรงพระราม5ครับ รูดซ้ายไปเลยน้ำลึกๆยกสูง 4x4 ขับได้ซักพักชนกับขอบทางที่เป็นปูน สะใจดีห้าวดีนัก

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมเคยเจอะรถตู้คันนึงที่ อยุธยา ตรงที่กลับรถใต้สะพาน แม่งซัดมาเลยครับ น้ำท่วมสูงประมาณมิดล้ออะครับ ซัดมาแบบว่า รถที่ผมไป เป็น Ford Ranger ตัวยกสูงนี้กระแทกกันชนหน้า ซัดพักพอพี่แก ขับผ่านตรงจุดที่มีน้ำได้สักนิดเดียวเท่านั้นแหละครับ ควันขาว ออกตูดเลยครับ ผมกับเพื่อนนี้ ขำแบบสะใจเลย แม่งพังซะสม

แต่พวกนี้มีเทคนิคคับ ถ้าขับแรงมา ให้ขับแรงกลับ พอมีคลื่นน้ำ ออกไปสักพักให้ ชลอ แล้วให้น้ำมันประทะกันก่อนครับเพื่อให้คลื่นน้ำมันหักล้างกัน พอมันเบาปุ๊ปค่อย ขับต่อ ป้องกันอันตรายจากน้ำเข้ากรองได้ระดับนึงครับ ลองดูครับผม

จากอยุธยา จากเคยไปช่วยบ้านเพื่อน ตอนนี้บ้านผมก็โดนแล้วครับ เซ็งจิงครับ สงสัย ดวงเมืองอะครับ เผาบ้านเผาเมืองกันมันร้อน ฟ้าดินลงโทษ ให้น้ำมาดับไฟ 555

11. st191

23
    0
    0
    พี่สิบล้อนี้ก็แรงไม่เบานะครับผมเห็นเรือล่มมาหลายลำแล้ว

12. c v e gic

c v e gic Member Member

46
    1
    8
    รำคาญมากๆ ขับลุยน้ำแรงๆ แล้วมันจะไปได้เร็วขึ้นขนาดไหน อยากจะรู้

13. st191

23
    0
    0
    ล่าสุดเจอบนมอเตอร์เวย์ด่านธัญญะครับ รถแทกซี่วิ่งแซงน้ำกระจายครับ แปปเดียวหัวทิ่มท้ายลอยเจ้าหน้าที่บอกคนขับว่าเลนั้นของรถสิบล้อครับพี่ ทำรถติดนานหลายกิโลแน่ครับ
    ผมว่าขับตามๆกันมาวิ่งตามกันเลือยๆก็ดีอยู่แล้ว นึกแล้วก็ฮาดีนะครับห่าวไม่เข้าเรื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้