ปัญหาของช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย FAHNNIE, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FAHNNIE

FAHNNIE New Member Member

14
    0
    1
    ปรึกษาหน่อยค่ะ
    ใช้ EP71 แต่วางเครื่อง 4A GZE
    ตอนนี้อยากเปลี่ยนโช้ค หน้า หลัง อ่ะค่ะ
    อยากปรึกษาว่าจะใช้ยี่ห้อไหน รุ่นอะไรดี
    แถมดรัมเบรคหลังก็เปลี่ยนเป็นดิสเบรคแล้ว
    เอาไปเปี่ยนกลับเป็นดรัมจะดีมั้ยคะ (มีปัญหาตอนตรวจสภาพเหลือเกิน)

2. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    โช็คผมใช้ของ คายาบา climb gear ใช้ดีนะครับ
    เปลี่ยนดรัมเป็น ดิสค์ มีปัญหาเรื่องครวจสภาพด้วยเหรอครับ
    71 ก็เปลี่ยนกันทั้งนั้นครับไม่เห็นใครมีปัญหาเรื่องตรวจสภาพเลยครับ

3. starace

starace New Member Member

16
    0
    0
    เคยเจอปัญหาตอนตรวจสภาพเหมือนกันครับเรื่องดิสหลังเนี่ยข้อหาดัดแปลงสภาพ
    แก้ไม่ยากครับบอกเขาช่วยๆหน่อยหากเป็นสถานตรวจสอบเอกชนจะง่ายกว่า 50บาทก็อยู่
    ถึงไม่โดนเรื่องนี้ก็มีเรื่องอื่นมาว่าเราอยู่ดีครับทำใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้