ชั่วโมงนี้ใครมีที่สูงสำหรับจอดรถบ้างครับ มาแจ้งข่าวช่วยเพื่อนๆกันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย James--omac117, 18 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    จังหวะนี้ดูข่าวมาก ไว้ใจอะไรไม่ได้ ใครคิดว่าไม่น่าท่วมผมว่าควรเตรียมพร้อมไว้ดีกว่าครับ
    แต่จะไปจอดตามห้างตามคอนโดก็คงเต็มหมดแล้ว เลยอยากมาถามเพื่อนๆเผื่อใครยังหาที่จอดไม่ได้
    แล้วคนไหนมีที่ว่าง มาช่วยกันบอกช่วยกันแจ้งดีกว่าครับ เพราะ เชื่อว่าเพื่อนๆในนี้เกิน 90% ทำรถด้วยใจ
    บางคนรักรถมากกว่าเมีย ถ้ารถโดนน้ำมาคงเครียด ใครรู้ใครทราบใครมีที่ว่าง ช่วยๆกันครับ

2. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    จอดบนตึกต้องมีคนเฝ้าด้วยนะเจมส์ ลูกค้าโดนทุบกระจกเอาฟร้อนท์LCDไปอย่างซวย
    จอดที่ไหนก็ได้ขอให้ปลอดภัยต่อรถเราเป็นพอ หนีน้ำปะโจรก็ไม่ดีอีก
    ถ้าใครมีที่ดีๆก็แชร์กันครับ

3. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ถ้าตามห้างคงอันตราย ถ้าได้ตามคอนโดน่าจะมียามเฝ้าตลอด อย่างของเจมไปจอด IVY แค่รถลูกบ้านจะเข้าเองยังยากเลย สบายใจหน่อย
    แต่ดันติดแม่น้ำเจ้าพระยาซะนี่ เสียวๆเหมือนกัน ฮ่าๆ ตามนั้นครับ ใครมีที่ดีๆหรือมีคอนโดแล้วไม่ได้เข้าไปจอด แนะนำเพื่อนๆกันครับ
    ปล.เดี๋ยววันไหนเข้าไปโทรหานะเต้ ไม่รู้เสาร์นี้จะได้ไปป่าว น้ำตอนนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้

4. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ไปจอดที่ตึกอื่น ยังไงดูพื้นที่และจำนวนรถของตึกๆนั้นด้วยนะครับ

อย่างตึกผมเนี่ยให้จอดฟรีก็จริง อาทิตย์ที่ผ่านมามีรถนอกจากไหนไม่รู้มาจอดเยอะแยะ ก็พอเข้าใจ แต่ร่วมๆก็เกือบยี่สิบคันไม่มีสติ๊กเกอร์และไม่คุ้นเลย
    จนรถคนที่อาศัยไม่มีที่จอดในตึก ต้องจอดข้างนอกตึกแล้ว ผมว่ามันเกินไปหน่อย ส่วนรถนอกมาจอดแช่ยาวทิ้งไว้เลย ใบเตือนก็ไม่สนใจติดต่อกับทางตึกด้วย

ซึ่งยามและทางตึกก็ติดป้ายบอกเลยครับว่าไม่รับผิดชอบ ถามยาม ยามบอกว่าดูแลเฉพาะรถที่มีสติ๊กเกอร์เท่านั้นด้วยครับ
    เพราะบางทีพวกนี้จะอ้างว่ามาหาเพื่อนแป๊บนึง ...แป๊บเหล็กมั๊ยสัส ตอนมรึงกลับมึงโบกแท็กซี่กลับ แล้วจอดรถทิ้งเฉยเลย

ยังไงดูตามความเหมาะสมด้วยแล้วกันครับ คนไทยพึ่งพาอาศัยกันได้ แต่ก็อย่าเกินเลยจนเป็นการเบียดเบียน

5. James--omac117

4,535
    8
    38
    ยังงัยกระทู้นี้ขอพื้นที่สำหรับคนมีน้ำใจเท่านนั้นนะครับ ใครจะเข้ามาระบาย มาบ่น มาเกรียน ขอให้ไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ
    เข้ามาแจ้งพื้นที่"ว่าง" ที่สามารถจอดได้ ตามที่ด้านบนบอก ไม่เดือดร้อนเจ้าของพื้นที่ หรือ ผู้พักอาศัยต่างๆ นะครับ
    บางท่านหนีน้ำ แล้วมาจอดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์ หรือ เป็นเดือน ระวังแบตหมด หนูแทะสายไฟ ไดพัง โจรทุบรถ ฯลฯ ไปเลื่อนบ้างขยับบ้างนะครับ

6. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ช่ายคับ ขอคนที่มีน้ำใจเข้ามาโพสต์บอกด้วยครับอยากรู้เพราะตอนนี้แถวนนท์ก็เสี่ยงพอสมควรตอนแรกไม่ค่อยกลัวแต่ตอนนี้เริ่มหวั่นๆแล้วว เพราะมันเริ่มใกล้เข้ามาทุกที

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อยากทราบเหมือนกันครับ ตอนนี้ฝากไว้บ้านเพื่อนก็เกรงใจครับ และก็อยากได้ที่ ชัว จริงๆ ครับ

8. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ยังไงก็ป้องกันไว้ดีกว่านะครับไปฝากที่ไหนได้รีบไปนะครับ ผมอยู่นครสวรรค์ คิดว่าบ้านตัวเองสูงมากๆแล้ว ตีนเขาเลย

เวลาน้ำมันมา มาไวมากๆนะครับไวจริงๆ 30 เซน นี่รถเล็กก็วิ่งลำบากแล้ว ยังไงอย่าประมาทกับน้ำปีนี้นะครับผมโดนมาแล้วขอให้โชคดีนะครับ

กันไว้ก่อนจะดีกว่าถึงไม่ท่วมก็ช่างมันครับ ขอให้โชคดีครับ ^^

9. PirenZe

109
    7
    0
    เอ้าพี่น้องอัสสัมไหงงั้นล่ะนั่น โดนเลยซะงั้น ถ้ากลายเป็นว่าผมไม่มีน้ำใจ หรือทำให้ไม่พอใจต้องขออภัยด้วยครับ แค่อยากจะแชร์ให้เข้าใจอีกมุม ใจเค้าใจเราครับ เพราะตอนนี้ห่วงที่บ้านก็ห่วงรถก็ห่วงเหมือนกันและก็ต้องกลายเป็นผู้ออกไปหาที่จอดเองอีก

ยังไงลองดูที่อาคารจอดรถใหม่เมืองทองธานี เมื่อวานที่บ้านเอารถไปจอดอยู่ วันล่ะ400 ยังพอมีที่ว่างอยู่ครับ มีเริ่มทยอยเข้ามาเหมือนกัน
    อีกที่ที่พรรคพวกบอกก็รู้สึกจะเป็นที่พันทิพย์งามวงศ์วานครับ มีค่าบริการแต่ไม่แน่ใจ
    มีอีกที่ก็เซ็นทรัลปิ่นเกล้า อันนี้คงต้องเช็คไม่คอนเฟิร์มบางสายว่าเต็มบางสายว่าจอดได้ เพราะเป็นข้อมูลเมื่อวันจันทร์ ยังไงลองเช็คดูอีกทีก่อน

ปล. ตอนนี้ตึกที่จอดของคอนโดผมตรงเอกมัยก็พอมาลุ้นมาจอดได้นะครับแต่แน่นมากต้องวัดดวง เหลือสิทธิ์ผมอยู่คันนึง ส่วนรถผมให้น้องที่ศูนย์เอาไปเก็บแล้ว ถ้าชาวRCWท่านใดเดือดร้อนจริงๆจะให้ยามดูให้ ลองทิ้งเบอร์ไว้หรือPMมาครับ

10. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ผมอยู่ในเมืองทองเหมือนกันครับ แต่ไม่จอดในเมืองทอง เพราะผมคิดว่าที่ที่เค้าจัดให้ จอดไปก็ไม่ต่างอะไรกับที่บ้านนัก

ลองไปดู ศูนย์ราชการตรงแจ้งวัฒนะ แถวๆหลังไปรณีย์หลักสี่น่าจะพอมีที่จอดอยู่บาง อย่างน้อยก็อยู่ในศูนย์ราชการน่าจะพอปลอดถัยได้

11. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    รถใต้ดินลาดพร้าวคืนละ 300 บาท ยังมีเหลือพอสมควร น่าจะปลอดภัยใช้ได้อยู่

จามจุรีสแควร์ก็เห็นว่ายังว่างครับ ราคาไม่แน่ใจ

12. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    หาอยู่เหมือนกัน ไม่รู้น้ำจะมา แค่ไหน

13. PirenZe

109
    7
    0
    ล่าสุดเพื่อนส่งข่าวมาว่า JJ Mall คืนล่ะ100ครับ ยังไงลองเช็คดูอีกทีครับ

14. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    จอดออฟฟิสครับ สีลม คอมเพล็กซ์
    แน่นเอี้ยดเลย -*-

15. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอแจ้งข่าวด้วยนะครับ สำหรับท่านที่อยู่บริเวณ บางนา-บางพลี สมุทรปราการ ที่ผมไปสอบถามมา ที่โรงพยาบาล บางนา 5 ถนนเทพารักษ์ กม. 10 ก่อนถึงทางแยกเข้าถนนกิ่งแก้ว ทางที่จะเชียงกงบางนานะครับ
    เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลแจ้งว่า รับฝากรถ วันละ 80 บาทต่อคัน หากท่านใดอยู่บริเวณนี้ลอง โทรไปสอบถามทางโรงพยาบาลนี้ดูนะครับ เอาใจช่วยทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้