ขอคำแนะนำ มีน้ำมันเยิ้มที่ coil จานจ่าย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tanaphol, 16 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanaphol

tanaphol New Member Member

241
    1
    0
    มาขอคำแนะนำ ตั้งใจจะลองแก้ไขเอง พี่ๆน้องst พอจะมีขั้นตอนแก้ปัญหาน้ำมันเยิ้มที่ coil จานจ่าย
    เพื่อจะมีใครเคยซ่อมแล้วถ่ายรูปขั้นตอนการถอด ซ่อม seal o-ring จานจ่าย (D i Y) ขอบคุณล่วงหน้าจ้ะ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าไปให้อู่ทำเหอะครับ เท่าที่เคยยืนดูช่างทำ ผมว่ารายละเอียดมันเยอะ ยิ่งจานจ่ายจะมีจานอยู่แผ่นนึงเล็กๆ อะครับ รู้สึกว่าใส่กลับด้านไม่ได้ด้วยนะครับ เพราะฉะนั้น อย่าทำเองเลยครับ เดี๋ยวจะพัง

3. tanaphol

241
    1
    0
    ก็ว่าจะเข้า ศูนย์อะครับ ช่างที่ 0 ก็จะเจอ อะไรเล็กๆน้อย อีก ฮ่าๆๆ เสียตังเพิ่มอีก สบายใจกันไป

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สู้ๆ คร๊าบ ขับรถเก่าต้องทำใจคร๊าบ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เข้าอู่เปลี่ยนโอริงดูค้าบ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยน ยาง โอริง ง่ายมากครับ ไม่กี่บาท

7. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ถอดเปลี่ยนเองไม่ยากครับ แค่นอ็ตที่ยึดติดกับตัวเครื่อง 2 ตัว น่าจะเป็นเบอร์12 แล้วเปลี่ยนโอริงไหม่เข้าไป แล้วใส่กลับเข้าไป โดยให้ร่องบาก ตรงกัน ก็เรียบร้อยครับ (สังเกตุดูว่ารอยบากผ่า จะไม่ตรงกลาง มันจะค่อนไปข้างหนึ่ง จึงไม่มีโดอกาสใส่ผิดด้านครับ)
    ขอบคุณครับ

8. tanaphol

241
    1
    0
    เปลี่ยนเรียบร้อยครับ รอดูอาการระยะยาว ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ st ทุกท่านครับ

9. Lek-b14

Lek-b14 New Member Member

0
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ซีลที่แกนเพลาจานจ่ายนะครับ ต้องรื้อจานจ่าย เปลี่ยนซีลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้